bahay - Mga recipe
Buod ng isang komprehensibong aralin sa senior group na "dumating na ang tagsibol." Buod ng araling pangmusika ng GCD na "Dumating na ang tagsibol" lesson plan (senior group) sa paksa ng Aralin sa musika sa tagsibol ng senior group
Layunin at layunin – Upang paunlarin ang mga interes sa pag-iisip ng mga bata.
Palawakin ang pang-unawa ng mga bata sa mga palatandaan at natural na phenomena sa magkaibang panahon ng taon.
Patuloy na itanim sa mga bata ang isang mapagmalasakit na saloobin sa mundo sa kanilang paligid.
Upang itanim sa mga bata ang isang pakiramdam ng kagandahan ng kalikasan (ginagamit ang mga slide na may kalikasan ng tagsibol).
Pukawin ang isang emosyonal na tugon sa makulay na musika.
Maghikayat ng mga pahayag tungkol sa nilalaman ng dula.

Pag-unlad ng aralin.

Musika pinuno: Mga bata, bago kayo makinig bagong dula, Sasabihin ko sa iyo ang tungkol sa mahusay na kompositor ng Russia na si P.I. Tchaikovsky, (ipinakita ang isang slide na may larawan ng kompositor) na lumikha ng mga musikal na gawa na kilala sa buong mundo. Ang kanyang musika ay napaka melodic, maganda at nagpapahayag. Ngayon ay makikinig tayo sa isang instrumental piece mula sa "Seasons" cycle na "Spring".
Ang isang multimedia presentation na may spring landscape ay ipinapakita.
Musika pinuno Ang tagsibol ay isang espesyal na oras ng taon. Ang oras ng paggising ng kalikasan mula sa pagtulog sa taglamig, kapag ang lahat ay nabubuhay, namumulaklak, at nagagalak sa darating na init. Pakinggan natin ang piyesa.
Pagkatapos ng auditions.
Musika pinuno: Sabihin mo sa akin, ano ang pinag-uusapan ng musika?
Mga bata: Tungkol sa tagsibol. (Pinag-uusapan ng mga bata ang mga palatandaan ng tagsibol)
Musika pinuno: Anong uri ng musika?
Mga Bata: Malambot, excited.
Musika direktor: Oo, ang dulang ito ay magalang, nasasabik tulad ng tagsibol. Kahit na walang mga salita sa musikang ito, ito ay napaka-nagpapahayag at malinaw na nagsasabi sa amin tungkol sa tagsibol. Ang himig ay maliwanag at masaya sa isang mataas na rehistro. May isa pang himig sa piyesang ito - napakaganda, magaan, parang hininga ng hangin. Sa saliw ay maririnig mo ang bulungan ng mga batis, ang kaluskos ng kalikasan ng tagsibol at ang ingay ng mga dahon ng tagsibol.
Ngayon alamin natin kung anong mga instrumentong pangmusika ang tumunog sa piyesang ito.
Isang multimedia presentation na may mga instrumentong pangmusika ang ipinapakita. Tinutukoy ng mga bata ang partikular na instrumentong pangmusika na pinatunog sa isang partikular na piyesa.
Direktor ng musika: Mga bata, maglalaro tayo ngayon ng larong "Ano ang ginagawa ng mga bata"
Ang mga musikal na sipi mula sa iba't ibang genre ay nilalaro: sayaw,
oyayi, martsa. Ang mga slide ay ipinapakita sa screen na nagpapakita
sumasayaw, nagmamartsa, natutulog na mga bata. Dapat mong hulaan:
tumutugma ba ang larawan genre ng musika?
Pagkatapos, sa tulong ng mga multimedia presentation, inaanyayahan ang mga bata na kantahin ang musikal na kanta na "Cornflower" ni E. Tilicheeva, na naghahatid ng ritmikong pattern ng mga melodies. Ang slide ay nagpapakita ng mga bulaklak ng cornflower.
Ang dalawang maliit na cornflower ay nangangahulugang maiikling tunog, at ang isang malaki ay nangangahulugan ng mahabang tunog. Ang mga bata ay umaawit at madaling ihatid ang rhythmic pattern ng melodies.
Direktor ng musika: At ngayon ay magpapatugtog kami ng musikal na pambata
kanta ng mga instrumento na "Merry Musicians" - E. Tilicheeva
Kapag may lumabas na tambol sa screen, ang mga lalaki ay magpapatugtog ng tambol.
Kung may lumabas na pipe sa screen, maglalaro ang mga babae ng pipe.
Kung ang isang tamburin ay lilitaw sa screen, ang mga batang babae ay tumutugtog ng tamburin.

Dominant na aktibidad para sa music perception sa

Grupo ng paghahanda

"Musical Spring"

Mga gawain: Turuan ang mga bata na makilala ang pagitan ng pagpapahayag ng musika, mga pagbabago sa mood, at i-highlight ang mga bahagi ng isang akda.

Hikayatin ang mga bata na ipahayag ang kanilang mga impresyon sa musika sa pamamagitan ng malikhaing mga aktibidad sa sayaw.

Pagbutihin ang kakayahang mag-orchestrate ng isang piraso sa pamamagitan ng pagpili ng mga timbre mga Instrumentong pangmusika, naaayon sa likas na katangian ng musika.

Palawakin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa musika.

Pag-unlad ng aralin.

Ang musika ay "Morning" ni E. Grieg. Ang mga bata ay mahinahong pumasok sa bulwagan.

Guro: Guys, nakikita kong nakangiti kayong lahat, meron kayo magandang kalooban. At bakit?

Mga bata: Dahil tumutugtog ang musika at sumisikat ang araw.

Guro: Oo, sumisikat ang araw, tumutugtog ang musika. At dahil din sa mga bisitang dumating sa amin ngayon, at mahal namin ang mga bisita at laging napakasaya na makita sila. Ibigay natin sa kanila ang ating pagmamahal, tanggapin natin sila.

Kumaway ang mga bata sa mga bisita.

Guro: Napansin mo ba kung saang musika kami pumasok sa bulwagan?

Mga bata: "Morning" ni Edvard Grieg.

Guro: Tama. Grieg – Norwegian na kompositor at sa kanyang musika ay madalas niyang niluluwalhati ang kagandahan ng kanyang Inang Bayan, na kanyang minamahal ng lubos.

At sa musikang ito ay ipinakita namin ang isang larawan ng paggising sa kalikasan.

At kailan pa nagigising ang lahat ng kalikasan mula sa pagtulog?

Mga Bata: Sa tagsibol.

Guro: Oo, ang tagsibol ay isang espesyal na oras ng taon. Ang oras ng paggising ng kalikasan mula sa pagtulog sa taglamig, kapag ang lahat ay nabubuhay, namumulaklak, at nagagalak sa darating na init. At gaanong kagalakan ang naidudulot nito sa mga tao! Gaano karaming mga pag-asa at hangarin ang nabubuhay sa mga tao sa tagsibol!

Spring, Spring! Napakalinis ng hangin!

Kay linaw ng langit!

Buhay ang azuria nito

Binubulag niya ang mga mata ko.

Ang ingay ng mga batis! Ang mga batis ay kumikinang.

Dumadagundong, dinadala ng ilog

Sa matagumpay na tagaytay

Ang yelong itinaas niya.

Sa mga nakaraang klase namin pinakinggan komposisyon ng musika na may pangalang "Spring". Tandaan natin(Makinig sa fragment).Sino ang sumulat ng napakagandang musikang ito?.

Mga bata: Antonio Vivaldi mula sa cycle na "The Seasons"

Guro: Sino ang gustong sabihin ng kompositor sa kanyang musika?

Mga bata: Tungkol sa masayang huni ng mga ibon.

Guro: Oo, malamang na gumagawa sila ng kanilang sariling mga pugad at tinatamasa ang araw ng tagsibol.

Makipaglaro tayo sa iyo ngayon. Ang mga batang babae ay magiging mga ibon na nagagalak sa pagbabalik sa kanilang tinubuang-bayan at gumagawa ng mga pugad para sa kanilang sarili: naghahanap ng himulmol, dayami, at gumagawa ng mga maaliwalas na bahay para sa kanilang sarili. Ang mga lalaki ay magiging bagyo na may malakas na hangin at ulan. Bibigyan natin sila ng "mga agos ng ulan"

Nag-improvise ang mga bata sa musikang "Spring" ni A. Vivaldi

Guro: Sa tagsibol, lumilitaw ang mga unang bulaklak. alin?

Namumulaklak mula sa ilalim ng niyebe,

Tinatanggap ang tagsibol bago ang lahat.

Mga bata: Mga patak ng niyebe.

Guro: Napakaliit, malambot, walang pagtatanggol, hindi ako makapaniwala na kapag walang iba sa kagubatan maliban sa niyebe - walang damo, walang mga bulaklak, sila ang unang matapang na bumagsak sa malamig na niyebe.

Ang kompositor ng Russia na si P.I. Tchaikovsky ay mayroon ding cycle na "The Seasons", kung saan mayroong 12 piraso, kasing dami ng mga buwan sa taon. At ngayon ay pakikinggan natin ang gawaing “Abril. Snowdrop". Sinusulat ang mga tula bago ang bawat gawa sa album. Bago ang dulang ito ay may tula ni Maykov.

Nagbabasa ang guro ng tula,

Gumaganap ng "Snowdrop" ni P.I. Tchaikovsky.

Guro: Paano sinasabi ng musika ang tungkol sa kalikasan. Ano siya?

Mga bata: Malambot, minsan excited

Guro: Oo, ang musika ay nanginginig, nasasabik sa tagsibol. Sa una mahiyain, mahiyain, magiliw. Ang snowdrop ay umaabot sa araw at ang melody ay tumataas nang mas mataas(Sound fragment)

Ngunit ito ay tunog alinman sa magaan, mataas, o mas nakakaalarma, mababa. Sinasabi sa atin ng musika na ang araw ay hindi palaging sumisikat, na maaari pa ring maging malamig, madilim, at mabagyo.(Tunog ang isang fragment).

May isa pang himig dito - napakaganda, nasasabik, magaan, parang simoy ng hangin(25-32 bar na tunog)Ang snowdrop na bulaklak ay tila umiindayog sa hangin.

Ngunit pagkatapos ay muling sumikat ang araw at ang musika ay muling naging maliwanag at banayad(Fragment)

Alam mo at ko na ang bawat piraso ng musika ay maaaring ilarawan sa isang diagram kung paano nagbabago ang mood ng musika(magpakita ng mga card - masaya, mahinahon, balisa)Pakinggan muli ang piraso, tingnan ang mga diagram at tingnan kung aling diagram ang akma sa pirasong ito.

Nakikinig muli ang mga bata sa piyesa sa kabuuan nito, piliin ang naaangkop na diagram at ipaliwanag.

Guro: Sa tagsibol, hindi lamang mga snowdrop ang lilitaw, kundi pati na rin ang iba pang mga bulaklak ng tagsibol. Alam mo ba ang mga tula tungkol sa gayong mga bulaklak?

Nagbabasa ng tula ang mga bata.

Guro: Buweno, namumulaklak na ang mga violet, lilies of the valley, daffodils, at tulips. At ikaw at ako ay napakaraming alam magandang musika, kung saan sumasayaw ang lahat ng mga bulaklak.

Mga bata: "Waltz of the Flowers" ni P.I. Tchaikovsky mula sa ballet na "The Nutcracker".

Guro: Ngayon ay susubukan naming i-play ang waltz na ito sa isang orkestra. At ako ang magiging konduktor mo... Sa saliw ng tahimik, mahinahon, banayad na musika, tutugtog ang mga kalmadong instrumento - mga maracas, mga kalansing, mga kampana ay tahimik na tutunog, mga metallophone - isang magaan na glissando. At kapag ang musika ay nagsimulang tumunog nang maliwanag, ang mga tamburin, rumbas, tatsulok, at mga simbalo ay tumutugtog.

Instrumental improvisation sa musika ng "Waltz of the Flowers" ​​ni P.I. Tchaikovsky

Guro: At ngayon, lumipad na ang maliliit na fairytale creature sa aming flower meadow. Sino ito?

Mga Bata: Duwende.

Guro: Anong musika ang kanilang sinasayaw?

Mga bata: "Sayaw ng mga Duwende" ni E. Grieg.

Nag-improvise ang mga bata sa musika.

Guro: Buweno, natapos na ang aming aralin sa "Musical Spring". Tuwang-tuwa ako sa iyo, napasaya namin ako ngayon, talagang nagustuhan kita, at ngayon gusto kong malaman kung ano ang pinakanagustuhan mo sa araling ito.

Ang mga bata ay nagsasalita.

Guro: Salamat, at gayon din Maraming salamat sa aming mga bisita sa pakikinig sa amin nang mabuti at pagsuporta sa amin. Magpaalam na tayo sa kanila.


Tatyana Mikhailova
"Spring sa mga guhit at musika." Buod ng isang bukas na aralin sa musika sa senior group

Target:

Pagpapayaman musikal mga impression ng mga bata na may mga halimbawa mula sa nakapaligid na buhay, pakikinig musika samahan ng mga ilustrasyon, paggalaw sa ilalim musika, sa gayon ay binabawasan ang kanilang pagkapagod, na pumipigil sa interes sa sining ng musika.

Ang pagpapalaki sa mga bata ng isang pakiramdam ng kagandahan, isang pagmamahal sa kalikasan, katutubong lupain sa pamamagitan ng sining, musika, mga tula. Pukawin ang isang emosyonal na tugon sa masining na imahe tanawin ng tagsibol. Pagbuo ng kakayahang magbigay ng iyong sariling mga pagtatasa at magpahayag ng mga paghatol. Paglilipat ng mga impression ng tagsibol sa mga guhit, bumuo ng imahinasyon at malikhaing kakayahan.

Pagtuturo sa mga bata na makilala ang pagitan ng mga kakulay ng mood at pagbabago ng karakter mga gawain sa musika:

Palawakin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa musika.

Gumuhit ng pansin ng mga bata sa espesyal na kagandahan ng tunog ng kalikasan ng tagsibol; palawakin ang mga ideya tungkol sa tagsibol at ang mga palatandaan nito.

Pagbutihin ang mga kasanayan sa boses at paglalaro.

Pagsasama-sama ng mga lugar: « Musika» ,"Masining na pagkamalikhain", "Cognition", "Komunikasyon", "Sosyalisasyon", "Kaligtasan", "Pisikal na kultura".

Materyal at kagamitan: Slide show « tagsibol» , musika-ponograma"Lark" M. I. Glinka; mga ilustrasyon sa paksa: « tagsibol» , "Patak", "Snowdrop", larawan ng M. I. Glinka, mga mesa, upuan, music center, projector, flannelograph, akurdyon

Panimulang gawain: Pakikinig sa mga pag-record ng mga gawa ni P. I. Tchaikovsky "Mga Season", M. I. Glinka "Lark", P. I. Tchaikovsky "Ang Kanta ng Lark", musika A. Vivaldi "Concerto para sa byolin at orkestra No. 1" « tagsibol» mula sa cycle "Mga Season". magbasa ng Russian kuwentong bayan "Mga tuktok, mga ugat", mga bugtong, gumuhit, tumingin sa mga ilustrasyon.

Pag-unlad ng aralin:

Pumasok ang mga bata sa bulwagan. Mga tunog "Lark" M. I. Glinka

Pagbati

Direktor ng musika: Hello guys!

Mga bata: Kamusta.

Direktor ng musika: Napakasarap magbati sa isa't isa. Alam mo ba na maaari kang kumustahin sa tula? Subukan nating kumustahin ang ganitong paraan ngayon. Ngunit kami ay magbabati hindi lamang sa isa't isa, kundi pati na rin "gintong araw"(nagkrus ang kanyang mga kamay, magkahiwalay ang mga daliri, gamit ang "asul na langit"(itinaas ang kanyang mga kamay, kasama ang "malayang simoy ng hangin"(itinaas ang kanyang mga braso, na may maliit na oak" (ikinonekta ang kanyang mga pulso, ibinuka ang kanyang mga kamay sa mga gilid, gamit ang "sa umaga"(malambot na kilos kanang kamay sa kanan, mula sa "sa hapon"(ang parehong kilos gamit ang kaliwang kamay sa kaliwa, at isipin, maaari pa nating kamustahin ang isang manok sa kalye (naglalarawan ng mga pakpak gamit ang dalawang kamay). Kaya, kung handa ka na, magsisimula ako, at dapat mo akong tulungan.

Kamusta

Kumusta ako kahit saan - sa bahay at sa kalye,

Kahit na "Kamusta" sabi ko sa kapitbahay... manok.

Kumusta, gintong araw!

Hello, asul na langit!

Hello, libreng simoy ng hangin!

Kumusta, maliit na puno ng oak!

Kumusta umaga! Hello Day!

Hindi kami tamad mag-hello!

(Inimbitahan ka ng musical director na maupo sa mga upuan).

Musika manager: Guys, sabihin mo kung saan ko maririnig musika(sa mga cartoon, pelikula, sa kalye, sa mga kanta, sayaw, atbp.? Tama. Ano sa palagay mo, sa kalikasan buhay ang musika? (Mga sagot ng mga bata). Buhay ito, kailangan mo lang makinig. Ngayon sasabihin ko sa iyo ang isang bugtong. Mga bata, sabihin sa akin kung anong oras ng taon ito nangyayari at sabihin ang numero, hanapin ang larawan - ang sagot ay nasa screen.

Asul, asul na langit at batis

Ang isang kawan ng mga maya ay tumalsik sa asul na puddles.

Sa mga snowdrift ay may mga malutong na piraso ng yelo - puntas.

Ang unang lasaw na mga patch, ang unang damo.

Mga bata: sa tagsibol.

Musika manager: Sabihin natin kung ano ang mangyayari sa tagsibol. Simulan ang iyong sagot sa salita « sa tagsibol» .

Sa tagsibol... ang araw ay sumisikat nang maliwanag.

Natutunaw ang niyebe sa tagsibol.

sa tagsibol lumilitaw ang mga natunaw na patch.

Lumilitaw ang mga puddle sa tagsibol.

Ang mga buds ay namamaga sa tagsibol

Lumilitaw ang mga yelo sa tagsibol.

Ang mga sapa ay dumadaloy sa tagsibol.

sa tagsibol nagising ba ang mga insekto?

sa tagsibol Ang mga ligaw na hayop ay nagbabago ng kulay ng amerikana.

sa tagsibol may mga sanggol ang mga hayop.

sa tagsibol lumitaw muna mga bulaklak: mga patak ng niyebe, coltsfoot.

Lumilitaw ang damo sa tagsibol.

Umuulan sa tagsibol.

Dumating ang mga ibon sa tagsibol.

Musika mga kamay Guys, nalaman niyo ba kung ano musikal tumutugtog ba ang piyesa nang pumasok ka sa bulwagan?

Mga bata: Ang tawag dito "Lark".

Musika manager: Tama, tingnan ang larawan - isang lark, at sinong kompositor ang sumulat nito?

Mga bata: Ito ay isinulat ng kompositor na si Mikhail Ivanovich Glinka

Musika mga kamay Makinig guys, kung paano nagbabago ang parehong himig sa gawaing ito. Makinig sa himig at maiisip mo ang kalangitan, ang pagdating ng mga ibon, mga bulaklak, ang banayad na simoy ng tagsibol.

Nakikinig

Magic melody. Musikal ang saliw ay tila naghahatid ng huni ng isang maliit na ibon, na bumababa malapit sa lupa, pagkatapos ay bumangon muli. Ang lark ay ang unang ibon ng tagsibol, sinasabi nila na ang pagdating nito

minarkahan ang simula ng mainit na panahon. Samakatuwid, ang kompositor na si Mikhail Ivanovich

Pagpapaalam ni Glinka sa kanya musika masayang mood na sumasakop

isang tao mula sa katotohanan na ang paalam sa Winter ay sa wakas ay dumating at ang pulong ay darating tagsibol. Ang himig ay umiikot sa parehong mga tunog, at tila

na parang ang mga pag-iisip ng isang tao na patuloy na bumabalik sa parehong bagay - kalikasan. Ngunit sa gitna ng piyesa, medyo gumagaan ang melody at nagiging mas magaan. Malamang, may naalala akong mabait at masayahin.

Anong uri ng larawan sa tingin mo? ang musikang ito ay nagpinta para sa atin?

(Mga sagot ng mga bata)

Ikaw ay ganap na tama. Ang musika ay nagpapaalala sa atin, Ano Dumating na ang tagsibol at iyon na

nabubuhay sa paligid. At kapag ang araw ay lalong uminit at ang niyebe ay natunaw, maaari kang mamasyal sa kagubatan.

Marami tayong napag-usapan, relax tayo

Fizminutka

Halika, mga ibon, lumipad tayo. Dahan-dahang naghahabulan ang mga bata.

Lumipad sila at yumuko, yumuko nang dahan-dahan.

Tinutusok nila ang mga butil at inilipat ang kanilang ilong mula sa itaas hanggang sa ibaba.

Naglaro sila sa poste at umikot sa pwesto.

Uminom sila ng tubig at iginalaw ang kanilang ilong mula sa itaas hanggang sa ibaba.

Ang mga balahibo ay hinuhugasan, inilalagay nila ang kanilang mga kamay sa sinturon, inilipat ang kanilang mga siko.

Tumingin sila sa mga gilid, Tumingin sila sa paligid.

At tahimik silang naupo sa mga upuan.

Paggawa gamit ang chant "Araw"

Pumapalakpak sa ritmo ng awit. Pagguhit ng ritmikong kadena sa isang flannelgraph na nagsasaad ng mahaba at maiikling tunog (maikling tunog - ti, mahabang tunog - TA).

Tagapagturo: At ngayon, guys, iniaalok ko ang aking mga impression ng ipahayag ang tagsibol sa pagguhit.

Umupo ang mga bata

Tagapagturo: Bago simulan ang trabaho, painitin natin ang ating mga kamay at daliri.

Daliri musikal na himnastiko"Ang ibon ay hindi malaki"

Maliit na ibon, munting ibon,

Turuan mo akong lumipad

Hindi mataas, hindi malayo,

Upang makita ang araw!

mga tunog sa background musika, para sa mga manonood ng slide show « tagsibol»

Pagkumpleto ng trabaho.

Tagapagturo: Tingnan ang iba't ibang mga larawan na nakuha namin. Narito ang araw ng tagsibol, damo, ibon, atbp. Ngayon iminumungkahi kong maglaro ng kaunti.

Laro sa labas « tagsibol, pula ang tagsibol»

tagsibol, pula ang tagsibol! (Naglalakad ang mga bata sa bilog na magkahawak kamay)

Halika, tagsibol, sa tuwa,

Sa tuwa, sa tuwa, (pumunta sa kabilang daan)

Sa malaking awa:

Sa matataas na flax, (tumigil, itaas ang kanilang mga braso, tumayo sa kanilang mga daliri sa paa, huminga)

Sa malalim na ugat, (squat, lower arms, exhale)

Sa masaganang tinapay. (magkahawak kamay at tumakbo ng pabilog).

Muli silang lumapit sa kanilang mga tao mga guhit.

Tagapagturo: Nakikita ko na natapos ng lahat ang gawain. Ngayon ay titingnan natin ang ating mga guhit. Ano ang iginuhit ng ating mga anak habang nakikinig? musika? Anong hindi pangkaraniwang bagay ang narinig mo Ang musika ni Serezha, Lena, Maxim? (nag-uusap ang mga bata tungkol sa kanilang mga guhit) . Ayusin natin ang isang eksibisyon ng ating mga guhit upang ang parehong mga magulang at iba pang mga bata ay maaaring tumingin sa kanila at pahalagahan sila.

Nasiyahan ka ba sa aming pagpupulong sa mahiwagang musika ng Spring?

Isang katok sa pinto, isang ibon ang lumipad, isang sorpresa na sandali - isang gawain para sa hinaharap (magtanim ng mga punla ng bulaklak sa pangkat) .

Nilalaman ng programa:

· Bumuo ng artistikong persepsyon at aesthetic na lasa sa pamamagitan ng pakikinig sa musika

· Paunlarin ang sinasalitang wika ng mga bata mahusay na mga kasanayan sa motor kamay, lohikal na pag-iisip at atensyon.

· Turuan ang mga bata na madama ang mood na ipinahayag sa musika at sa mga patula na salita.

· Upang pagsamahin ang kaalaman tungkol sa mga pana-panahong pagbabago sa kalikasan sa simula ng tagsibol.

· Patuloy na ipakilala sa mga bata ang pampanitikan at mga gawang klasikal tungkol sa tagsibol (mga tula, bugtong).

· Ituro sa mga bata ang mga elemento ng mga pagtatanghal sa dula (staging).

· Upang linangin sa mga bata ang pagiging tumutugon, pagmamahal at paggalang sa kanilang katutubong kalikasan.

· Lumikha ng mga kondisyon para sa pakikipag-ugnayan ng komunikasyon ng mga bata sa paglalaro at magkasanib na malikhaing aktibidad

Pag-unlad ng aralin:

GINOO.- Guys, ngayon lang ako nakakita ng magpie na lumipad papunta sa bintana at kumatok

sa labas ng bintana at nagsimulang kumaluskos nang napakasaya at malakas. I wonder kung ano siya

nais ipaalam?Oh, tignan mo anong meron?!

Nakatuklas ang mga bata ng kakaibang sobre. Binabasa ng guro ang liham.

Maghanda para sa isang hindi pangkaraniwang paglalakbay sa lalong madaling panahon.

Ang mga lihim ng kagubatan ay naghihintay sa iyo, ang landas ay tumatawag sa iyo sa malayo.

Guys, gusto mo bang pumunta sa kagubatan? Hindi para sa mga kabute, hindi para sa mga bulaklak, ngunit para sa mga kababalaghan sa kagubatan!

Mga bata. Oo!

GINOO.Sa kagubatan kasama ang isang fairytale path

Diretso na tayo.

Tumutugtog ang kantang “It's fun to walk together”. Mga bata sa musika

gumanap musikal at ritmikong pagsasanay.

GINOO.- Nandito na tayo sa kagubatan! Ang mga ilustrasyon tungkol sa tagsibol ay nakabitin sa easel.

Ginoo.-Kamusta kagubatan, masukal na kagubatan,

Puno ng mga fairy tale at milagro!

Sino ang nagtatago sa iyong ilang?

Anong klaseng hayop? Anong ibon?

Buksan ang lahat, huwag itago,

Kita mo, kami ay sa amin!

Saang kagubatan tayo napunta?


Mga bata. - Spring, maganda, mahiwaga, hindi kapani-paniwala, kahanga-hanga,

siksik, mahiwagang.

GINOO.- Anong oras ng taon ang ipinapakita sa mga larawan?

Mga bata.- Spring!

GINOO.- Bakit ka nagdesisyon?

Ang mga bata ay nagpapatunay na ang mga kuwadro na gawa ay naglalarawan ng tagsibol, tinatawag nila

mga palatandaan ng tagsibol. Ang isang recording ng "mga boses ng ibon" ay nilalaro.

GINOO.- Naririnig mo ba ang mga ibon na umaawit sa kagubatan ng tagsibol? Aling ibon ang nagsisimula sa tagsibol?

Mga bata. Rook.

GINOO.Tama, rook.

reb.Ang lahat ng mga migratory bird ay mas masahol pa,

Nililinis ang taniman mula sa mga uod,

Tumalon sa lupang taniman sa buong araw

At ang pangalan ng ibon ay rook.

Anong iba pang mang-aawit sa tagsibol ang kilala mo? Ipakita ang mga ito sa isang easel. Hulaan ang bugtong:

reb.May isang palasyo sa poste,

May isang mang-aawit sa bakuran,

At ang pangalan niya ay..... (Starling)

Ano ang pangalan ng bahay ng starling? Sino ang nagtatayo ng birdhouse - mga tao

o mga ibon? Tara, magtayo tayo ng mga maaliwalas na bahay para sa mga starling.

Naglalatag ang mga bata ng mga birdhouse mula sa pagbibilang ng mga stick sa mesa.




GINOO.- Magaling mga lalaki! At ngayon ikaw at ako ay lalabas sa isang maaraw na parang, kung saan tayo ay magpapahinga ng kaunti.

GINOO. at mga bata.Nakangiti lahat ng tao

Tagsibol, tagsibol, tagsibol!

(Naglalakad sila sa isang bilog.)

Kahit saan siya, kahit saan siya

Pula, pula, pula!

(Itaas ang kanilang mga braso sa itaas ng kanilang mga ulo at ipakpak ang kanilang mga kamay nang may ritmo.)

Sa pamamagitan ng parang, kagubatan at paglilinis

Aalis na, aalis na, aalis na!

(Naglalakad sila nang may ritmo sa pwesto.)

Mabilis na magbabad sa araw

Tumatawag, tumatawag, tumatawag!

(Iwagayway nila ang dalawang kamay sa kanilang sarili.)

At sa batis ng kagubatan ito ay masayahin

Tumutunog, tumutunog, tumutunog!

(Ipinitik nila ang kanilang mga daliri nang may ritmo.)

Sa ibabaw ng mga pebbles sa isang malawak na ilog

Ungol, ungol, ungol!

(Kuskusin ang kanilang mga palad.)

Amoy kahit saan

Bulaklak, bulaklak, bulaklak!

(Gumagawa sila ng "bud" mula sa kanilang mga daliri.)

At lahat ng nabubuhay ay agad na naririnig

(Ilagay ang kamay sa tainga.)

Spring ring!

(Ipakpak ang kanilang mga kamay.)



GINOO.Maganda ba ito sa ating maaraw na parang? At dahil maaraw, paano natutunaw ang niyebe dito?

Mga bata. Mabilis!

GINOO.Nangangahulugan ito na lumilitaw ang mga natunaw na patch sa lupa, at sa mga natunaw na patch anong uri ng bisita sa tagsibol ang nakikita mo? (patak ng niyebe)

reb.Sa kagubatan, kung saan nagsisiksikan ang mga birch

Napatingin si Snowdrop sa asul na bulaklak.

Paunti unti muna

Inilabas niya ang kanyang berdeng binti.

Pagkatapos ay nag-inat siya ng buong lakas

At tahimik na nagtanong:

Nakikita kong mainit at maaliwalas ang panahon

Sabihin mo sa akin, totoo ba na ito ay tagsibol?

Nakikinig ang mga bata sa "Snowdrop" ni P. Tchaikovsky.

GINOO. Mga bata, ano ang tawag sa dulang “Snowdrop” mula sa serye nilang “The Seasons”. Sino ang sumulat ng gawaing ito?

Mga bata. P.I. Tchaikovsky.

GINOO.Tulad ng alam na natin, mayroong 12 play sa cycle na ito - kasing dami ng mga buwan ng taon. Ang bawat piraso ay may isang tula bago ito, ngunit ang mga piraso mismo ay hindi inaawit, sila ay isinulat para sa piano. Ito ay instrumental na musika.

GINOO. Anong oras ng taon sa tingin mo ang mga snowdrop ay lumalaki?

Mga bata. Sa tagsibol.

GINOO. Tama. Kay ganda ng kalikasan sa panahong ito! Gaano kalaki ang kagalakan na naidudulot nito sa mga tao, gaano kalaki ang pag-asa. Sa tagsibol, ang mga ibon ay bumalik mula sa malalayong lupain, ang araw ay malumanay na sumisikat, ang kalikasan ay nagising.

GINOO. Paano sinasabi sa atin ng musika ang tungkol sa kalikasan, ano ito? Makinig sa isang fragment ng dula ni Pyotr Ilyich Tchaikovsky na "Snowdrop" (nakikinig sa isang fragment). Pagkatapos makinig: ano ang katangian at mood ng musika?

Mga bata. Malambot, excited.

GINOO. Oo, ang dulang ito ay magalang, nasasabik tulad ng tagsibol. Bagaman walang mga salita sa musikang ito, napakalinaw nitong sinasabi sa atin ang tungkol sa tagsibol, tungkol sa banayad na patak ng niyebe ng Abril.

reb.Lumabas, mga tao! Sumali sa round dance!

Magpaalam sa taglamig! Tumawag para sa tagsibol!

Ang mga bata ay gumaganap ng "Vesnyanka"

GINOO. Napakaganda nito sa kagubatan sa tagsibol!

Samahan mo akong muli, lahat.

Oh, nakikita ko ang guwantes.

Sino ang nawalan nito, mga kaibigan?

Kanino natin ito ibibigay?

Tingnan mo, tumakbo ang daga

Hindi ba't siya ang nawala?

Umupo tayo ng tahimik

Tingnan natin mula sa likod ng bush.

Ang Daga ay tumakbo palapit sa guwantes, siya ay tumatakbo sa paligid ng guwantes sa isang gilid, at sinisinghot ito sa kabilang panig.

Daga (itinaas ang kanyang mga kamay)

Oh, anong guwantes!

Hindi ko sasabihin na hindi ito malaki!

Malambot, malaki at walang laman.

Ako ay titira sa isang guwantes, kumanta ng mga kanta at hindi mag-abala.




Pumasok ang daga sa mitten at umupo sa upuan. Isang palaka ang tumalon sa musika.

Nakikita niya ang guwantes at sinusuri ito mula sa lahat ng panig.

Palaka.Qua-qua-qua, qua-qua-qua!

Kwak, ang ganda ng apartment!

Malambot, malaki,

Sayang naman at wala itong laman.

Daga, daga, papasukin mo ba ako sa bahay?

Mas masaya ang mamuhay nang magkasama.

Tumakbo siya sa mitten at umupo sa tabi ng Mouse. Ang Hare ay pumasok sa bulwagan, na may hawak na balalaika.

Hare (nilalaro ang kanyang likod sa mitten)

Alitan at daldal, alitan at daldal,

Eh, kaya kong maglaro buong araw.

Lumingon sa mitten.

Anong isang himala - isang guwantes!

Sinong nagsabing hindi ito malaki?

Malambot, malaki,

Kailangan ko ng ganito!

Tumingin siya sa kanyang mitten.

Papasok ako sa bahay dali,

Bakit ako tatayo sa pintuan?



Masayang kumaway sa kanya sina Palaka at Daga. Pumasok ang liyebre at umupo sa tabi niya. Darating ang Fox

tumingin sa salamin, nakahiga ang balahibo sa kanyang mga balikat.

Fox.Kay ganda ng aking pulang balahibo,

Mula sa kanya mayroong tagumpay sa kagubatan.

Gusto ko talaga ang pulang kulay.

Daga, Palaka at Hare (sabay-sabay, tumayo sa kanilang buong taas)

Ang ganda mo naman oh!

Pumasok sa aming guwantes,

Handa na kaming gumawa ng puwang.

Pumasok ang fox at umupo sa tabi niya. Ang Lobo ay naglalakad, umuubo, na may bandana na nakatali sa kanyang lalamunan.

Lobo.Nagkasakit ako - mayroon akong ubo at brongkitis,

Nawalan pa ako ng gana! Apchhi!

Anong isang himala - isang guwantes!

Sinong nagsabing hindi ito malaki?

Papasok ako sa bahay dali,

Aktibidad sa musika para sa mas bata edad preschool"Spring Sun"


Paglalarawan: Ang iminungkahing buod ay inilaan para sa mga bata sa mas batang pangkat ng edad. Ginagamit sa klase iba't ibang uri aktibidad sa musika, na pumupukaw sa interes ng mga bata. Maaaring maging kapaki-pakinabang ang materyal mga direktor ng musika, mga tagapagturo, pati na rin ang mga magulang na gustong bumuo ng mga malikhaing kakayahan sa kanilang anak.
Target: Ipakilala ang mga bata sa iba't ibang uri ng mga aktibidad sa musika, pagbuo ng persepsyon ng musika at mga simpleng kasanayan sa pagganap sa larangan ng pag-awit, ritmo, at pagtugtog ng mga instrumento ng mga bata.
Ang mga bata ay pumapasok sa bulwagan nang magkapares sa musika.
Guro: Guys, ngayon nakatanggap ako ng sulat mula sa araw. Gusto ka nitong makilala dahil napaka-friendly mong mga lalaki.

Ang araw ay sumisikat sa bintana
Diretso sa kwarto namin
Magpapalakpak kami
Napakasaya tungkol sa araw!

Rhythmic exercise "Ipakpak ang iyong mga kamay" . Inaanyayahan ng guro ang mga bata na pumalakpak nang malakas at tahimik, mabilis at dahan-dahan.
Natutunaw ang mga yelo sa ilalim ng sinag ng araw.
Isang patak ang nahulog. Takip!
Dalawang patak ang nahulog. Tumulo, tumulo!
Maraming patak ang nahulog.

Tumutugtog ng mga instrumento: ang gustong bata ay tumutugtog sa metallophone habang tumutulo ang mga patak.
Guro: Napansin mo ba kung gaano kalaki ang mga puddles sa bakuran ngayon? Ito ay dahil ang aming araw sa tagsibol ay natunaw ang lahat ng niyebe. Ano ang dapat nating isuot upang hindi mabasa ang ating mga paa? Tama! Ang aming nakakatawang bota! Mga musikal at ritmikong paggalaw na "Jolly Heel"
Guro: Hindi lamang mga bata ang nagagalak sa pagdating ng tagsibol. Makinig, sino pa ang masaya tungkol sa araw ng tagsibol? Ang huni ng mga ibon na umaawit.


Guro: Tama, ang mga ibon ay umaawit. Isang ibong ibon ang nakaupo sa ibabang sanga at umaawit sa mahinang boses: ganito. (Pinapatugtog ang C na tunog ng unang oktaba)). At sa itaas ay nakaupo ang isang sisiw at kumakanta sa manipis na boses (pinatugtog ang tunog ng C ng pangalawang oktaba). Mahuhulaan mo ba kung sino ang kumakanta ngayon? Ang musical at didactic game na "Bird and Chick" ay ginaganap.
Guro: Sino pa ang lumabas upang magpainit sa mainit na araw? Oo, ito ay isang ladybug!
Larong musikal at didactic “Ilan mga kulisap sa isang bulaklak?
Pag-unlad ng laro: Magpatugtog ng isang tunog sa piano para sa mga bata - bawat ladybug ay may sariling tunog (buzzes sa sarili nitong paraan). Dalawang tunog - dalawang insekto ang natipon sa isang bulaklak at nagsasalita, tatlong tunog - ang buong pamilya ay nagtitipon. Hilingin sa mga bata na makinig at hulaan kung gaano karaming mga kulisap ang natipon sa bulaklak - isa, dalawa o tatlo. Maaari mong gawing kumplikado ang laro at mag-alok upang marinig kung sino ang eksaktong lumipad sa bulaklak - tatay, nanay o sanggol.


Guro: Guys, parang may kumakaluskos sa damuhan. Ito ay isang maliit na bug! Hindi siya makatawid sa batis.
Mga musikal at maindayog na paggalaw na may mga laso: "Stream." Sa pagtatapos ng sayaw, inilagay nila ang mga ribbon sa isang linya at tinutulungan ang bug na makapunta sa kabilang panig.
Guro: Magaling! Nakatulong ang bug. Oh, tingnan mo, hindi siya nag-iisa!
Rhythmic na larong "Mga Bug". Ang guro ay nag-aalok na pumalakpak o yurakan ang iminungkahing pattern.
tumahimik ka!
may naririnig ako!
Tinakpan ng mga ulap ang araw.
Paano tayo mabubuhay kung wala ang araw ngayon? Magsayaw tayo. Sayaw "Guilty Cloud".


Kaya naman kumindat muli ang araw sa amin. Tuwang-tuwa ito na nakipagkaibigan ito sa mga kahanga-hangang lalaki at binibigyan ka ng regalo - ang maliliit na araw na ito. Magpaalam sa araw, iwagayway ang iyong kamay sa kanya at kantahin ang "Paalam!"
 


Basahin:



Pavel Grudinin, talambuhay, balita, larawan Pavel Grudinin kandidato at ang kanyang sakahan ng estado

Pavel Grudinin, talambuhay, balita, larawan Pavel Grudinin kandidato at ang kanyang sakahan ng estado

Ang isa pang kandidato para sa posisyon ng Pangulo ng Russia ay lumitaw - isang ambisyosong negosyante, nagsasabi ng katotohanan na si Pavel Grudinin, pinuno ng bukid ng estado ng Lenin malapit sa Moscow....

Atomic "seam" ng Grigory Naginsky Grigory Mikhailovich Naginsky state

Atomic

Noong 1980 nagtapos siya sa Ural Polytechnic Institute na may degree sa Industrial Thermal Power Engineering. Mula 1980 hanggang 1988 nagtrabaho siya bilang isang foreman...

Pagkabata at edukasyon ni Vladislav Surkov

Pagkabata at edukasyon ni Vladislav Surkov

Surkov Vladislav Yurievich (orihinal na Dudayev Aslanbek Andarbekovich) - katulong sa Pangulo ng Russian Federation, dating unang deputy chairman ng board ng CB Alfa Bank,...

Noah's Ark - ang totoong kwento

Noah's Ark - ang totoong kwento

Ito ang kilalang kuwento tungkol kay Noe at sa kanyang arka, ang lihim ng kaligtasan, na nakatago sa Bibliya. Ang kasaysayan ng sangkatauhan mula kay Adan hanggang kay Noe, na...

feed-image RSS