bahay - Pag-aalaga ng pukyutan
Buhay pa rin ng mga prutas sa taglagas, mga guhit ng mga bata. Buhay pa rin na may mga dahon ng taglagas: tatlong master class para sa mga bata. Mga halimbawa sa pagpipinta

Layunin: matutong gumuhit ng still life.
Mga gawain:
-magpakilala artistikong genre"buhay pa rin", matutong ihatid ang kagandahan ng mga dahon ng taglagas, obserbahan ang mga proporsyon, matutong pumili ng tamang scheme ng kulay, gumamit ng palette;
- bumuo ng imahinasyon, memorya, mga kasanayan sa motor ng kamay, mata;
- linangin ang isang mapagmalasakit na saloobin sa kalikasan.

Mga materyales at kagamitan:
Mga guhit na naglalarawan ng mga bouquet ng taglagas sa isang plorera, mga sheet ng papel, mga brush, palette, mga pintura, mga garapon ng tubig, mga simpleng lapis, paglalagay ng isang plorera na may isang maliit na sanga na may mga dahon ng taglagas.

Panimulang gawain:
Pagguhit ng mga dahon ng taglagas sa basa, nagmamasid mga puno ng taglagas, pagbabasa ng mga gawa ng fiction sa tema ng kagandahan ng kalikasan sa taglagas.

Pag-unlad ng aralin:

Guys, anong oras na ngayon ng taon?
- taglagas.
Ano ang mangyayari sa taglagas?
- ang mga dahon ay nagiging dilaw, pula, kahel, at nalalagas.
Sa huling aralin ay gumuhit kami ng dahon ng taglagas. Paano natin naihatid ang kagandahan ng isang dahon ng taglagas?
- pininturahan sa iba't ibang kulay.
Paano nila ito nagawa?
- hanggang sa matuyo ang isang pintura, nagdagdag sila ng isa at nagsanib sila.
Tama.
At ngayon ipinapanukala kong gumuhit ng isang still life.
Ang buhay pa rin ay isang salitang Pranses na isinasalin bilang "patay na kalikasan."
Ang buhay pa rin ay isang genre sining biswal, na naglalarawan ng isang pangkat ng mga bagay na walang buhay. Ang isang pagpipinta o litrato ay maaaring maglaman ng mga bulaklak, prutas, pinggan at iba pang bagay na nakaayos upang lumikha ng isang maayos na komposisyon. Ang isang tradisyonal na still life ay ipininta sa isang makatotohanang istilo mula sa buhay (pagtingin sa orihinal).

Tingnan ang mga larawang ito

Ang isang pag-uusap ay gaganapin batay sa mga kuwadro na ito.

At ang buhay natin ay tatawaging “Sanga na may mga dahon ng taglagas.”
Tingnan mo, sa harap mo ay isang plorera na may taglagas na sanga.
Tingnan natin ang aming setup.
Ano ang plorera?
Anong vase?
Anong hugis?
Anong hugis ang mga dahon?
Anong kulay ang mga dahon?
Tara na sa trabaho. Una, gumawa tayo ng sketch sa isang simpleng lapis.
Ibalangkas natin ang talahanayan, taas at gitna ng plorera:

Ito ay mga pantulong na linya para sa plorera, kaya't iginuhit namin ang mga ito nang manipis, nang hindi pinindot nang husto ang lapis.
Ngayon ay iguhit natin ang plorera:

Ngayon magpahinga na tayo.

Minuto ng pisikal na edukasyon:

Ang ulan ng taglagas ay pumapatak mula sa mga ulap,
(naghahagis ng nakakarelaks na mga kamay)
Ang puno, na nalaglag ang mga dahon, ay nakatayo
(itaas ang mga kamay, itinuro ang mga daliri (mga sanga ng puno))
Ang hangin ng taglagas ay umuuga sa mga sanga
(mabagal na makipagkamay)
Nililipad ng hangin ang mga dahon sa ilalim ng puno.
(Umupo sila at "ginugulo ang mga dahon" sa ilalim ng puno, ginagaya ang kanilang kaluskos: "sh-sh-sh-sh...")
Umihip, umihip, umihip, umihip ang hangin
(iwagayway ang iyong mga braso sa iyong sarili)
Luha ng dilaw na dahon mula sa isang puno
(paikot ikot sa pwesto)
at ang mga dahon ay lumilipad,
Umiikot sa daan (Maglakad-lakad sa paikot-ikot)
Ang mga dahon ay nahuhulog mismo sa ating paanan. (lumingon sa kanilang sarili at maglupasay).

Ngayon kumpletuhin natin ang ating pagguhit sa kulay. Una, iguhit natin ang mga sanga. Anong kulay at brush ang kakailanganin natin?
— Kayumanggi o itim, na may manipis na brush.

Pagguhit ng mga dahon:

Opsyon 1: Takpan ang buong dahon ng berdeng pintura, pagkatapos hanggang sa matuyo ang pintura, maglagay ng dilaw na pintura mula sa gilid o sa gitna. At vice versa.
Opsyon 2: takpan ng pulang pintura, pagkatapos ay idagdag ang dilaw at vice versa.
Opsyon 3: takpan ng berdeng pintura, pagkatapos ay idagdag ang pula at vice versa.
Tara na sa trabaho.
Ngayon ay nagpinta kami sa ibabaw ng plorera at mesa. Ang buhay pa natin ay handa na.

Buod ng aralin:
Guys, sabihin mo sa akin, ano ang iginuhit natin ngayon? Ano ang mahirap at ano ang madali? Sa tingin mo ba nagawa nating maging tunay na mga artista? Napakaganda ng iyong still lifes kaya ipinapanukala kong mag-organisa ng isang eksibisyon.

Isinalin sa Russian, ang salitang "still life" ay nangangahulugang "patay na kalikasan". Sa madaling salita, ang gayong larawan ay naglalarawan ng mga bagay na walang buhay sa isang tiyak scheme ng kulay at may katangiang pagbagsak ng liwanag at mga anino. Napakahirap na ilarawan ang isang nakikitang komposisyon gamit ang mga lapis at pintura, upang maihatid ang lahat ng mga shade, mood at espiritu. Samakatuwid, upang gawing simple ang gawain, ang mga maginoo na artista ay nagsimulang hatiin ang mga komposisyon sa mga kategorya. Maaaring depende sila sa oras ng taon, sa mga kulay at sa mga bagay na inilalarawan. Ngayon ay titingnan natin ang isang buhay ng taglagas, kilalanin ang scheme ng kulay, estilo at iba pang mga tampok nito.

Mga tampok ng taglagas na buhay pa rin

Minsan tila ang pagpipinta ng mga larawan ng taglagas ay ang pinaka kapana-panabik na aktibidad. Naglalaman ang mga ito ng isang malaking bilang ng mga shade, ngunit lahat sila ay nasa parehong scheme ng kulay - mainit, pula at dilaw. Ang buhay ng taglagas ay maaaring madilim, puspos o magaan, transparent, ngunit sa parehong mga kaso ang mga kulay ay magiging maliwanag at nagpapahayag. Maaaring mahuli ng background ang iyong mata, halimbawa, ang mga ipininta na bagay ay nakatayo sa bintana, at sa likod ng salamin ay makakakita ka ng maliwanag na asul na kalangitan. Sa katulad na paraan, maaaring maakit ang pansin sa mga bagay na matatagpuan sa harapan ng larawan.

Bilang isang patakaran, ang isang taglagas na buhay pa rin ay nagpapakita sa amin ng mga regalo ng panahong ito, ang mga tampok nito, na hindi lamang sa mga kulay. Ang mga ito ay maaaring mga larawan ng pag-aani (mansanas, kalabasa, ubas), mga imahe (asters, chrysanthemums), kung saan ang mga gamit sa bahay ay tiyak na pinagsama - mga plorera, kaldero, dibdib, atbp. Kabilang sa mga artista na nagpinta ng gayong mga obra maestra, si Eduard Panov, ang ating kontemporaryo, ay sumasakop sa isang lugar ng karangalan. Ang kanyang gawa ay naglalaman ng mga floral motif at iba pang mga katangian ng taglagas.

Iba't ibang mga larawan ng taglagas

Kapansin-pansin na sa marami, ang sining ng taglagas ay malayo na ang narating mula noong unang panahon hanggang sa ika-21 siglo, at sa paglipas ng mga siglo, inilarawan ng mga tao ang lahat ng nakapaligid sa kanila, kabilang ang mga pagpipinta ng taglagas. Sila ay naging pinaka-kapani-paniwala noong ika-19 na siglo, nang ang mga uso na sumunod sa kanila ay naging may kaugnayan din. Kabilang sa mga obra maestra noong panahong iyon, ang pagpipinta ni A. Gerasimov na "Mga Regalo ng Taglagas" ay nararapat pansin. Ang pangalan ng canvas ay nagsasalita para sa sarili nito - ito ay nagpapakita gintong oras sa lahat ng kaluwalhatian nito.

Mga halimbawa sa pagpipinta

Sa bahagyang pagdama ng romantikismo, nakunan ni Joseph Lauer ang season na ito sa kanyang pagpipinta na “Peaches, Plums, Grapes, Melons and mga bulaklak ng taglagas" Ang buhay ng taglagas na ito ay nagpapanatili ng lahat ng mga maiinit na tono na katangian ng ginintuang edad, kung kaya't ito ay itinuturing na isa sa mga pamantayan ng pagpipinta ng taglagas.

Ngunit nagawa ni Henri Fantin-Latour na ilarawan ang taglagas sa isang hindi kinaugalian na paraan sa kanyang pagpipinta na "Bulaklak, Prutas at Kalabasa." Ang canvas ay pininturahan ng pula, mayaman na mga kulay, na parang dumaan sa isang gradient. Ang istilo ay isang bagay sa pagitan ng romanticism, realism at primitivism. Ang pagpipinta ay nararapat na ituring na isang obra maestra ng pagpipinta.

Sa pamamagitan ng paggamit makabagong teknolohiya Maaari ka ring gumawa ng isang natatanging taglagas na buhay pa rin. Isang larawan ng mga bagay kung saan ang bawat lilim, bawat anino at pagmuni-muni ay nakuha - isang gawa ng sining ng bagong siglo. Ang ganitong mga pagpipinta ay higit pa sa makatotohanan, ngunit nakasalalay pa rin sa kalooban ng master na gumawa nito.

Master class sa still life drawing para sa mga batang 5-8 taong gulang "Agosto - asters"

Guseva Irina Aleksandrovna, guro mga pangunahing klase, MBOU "Gymnasium na pinangalanan. I. Selvinsky" Evpatoria, Crimea

Master class para sa mga bata 5-8 taong gulang, mga guro, mga magulang.
Ang master class ay magiging kapaki-pakinabang sa gawain ng mga guro sa kindergarten, guro at magulang, at magbibigay din ng kaunting imahinasyon sa mga taong malikhain.
Layunin: para iangat ang iyong espiritu, stand design, interior decoration.
Target: paglikha ng isang maliwanag na larawan sa hindi pangkaraniwang paraan
Mga gawain:
- ipakilala mga di-tradisyonal na pamamaraan sa sining;
- makabuo ng interes at positibong saloobin sa pagguhit
- bumuo Mga malikhaing kasanayan sa mga bata sa pagbuo ng isang komposisyon;
- bumuo mahusay na mga kasanayan sa motor mga kamay,
- linangin ang pagmamahal sa kalikasan at mga bulaklak;
- linangin ang pagsasarili, kawastuhan, pagkamausisa.

...Ang mga motley cap ay namumulaklak,
Parang festive fireworks.
Isang daang shade at varieties
Ang mga masasayang bulaklak na ito: Rosas, pula -
Ang pinaka maganda!
(T. Lavrova)


Aster na may mga tuwid na talulot
Mula noong sinaunang panahon ito ay tinawag na "bituin".
Yan ang itatawag mo sa sarili mo.
Ang mga talulot sa loob nito ay nakakalat na parang sinag
Mula sa core ito ay ganap na ginintuang.
(Vsevolod Rozhdestvensky)

Alamat ng Aster


Astra – isinalin mula sa Greek ay nangangahulugang “bituin”.
Sinasabi ng isang sinaunang alamat na ang aster ay lumago mula sa isang maliit na butil ng alikabok na nahulog mula sa isang bituin. Nakapasok na Sinaunang Greece pamilyar ang mga tao sa konstelasyon na Virgo - ang diyosa ng pag-ibig na si Aphrodite. Ayon kay sinaunang mitolohiyang Griyego ang aster ay lumabas mula sa cosmic dust habang ang Virgo ay tumingin mula sa langit at umiyak.
May paniniwala na kung tatayo ka sa gitna ng mga aster sa gabi at makinig nang mabuti, makakarinig ka ng isang mahinang bulong: ito ang mga aster na walang katapusang pakikipag-usap sa kanilang kapatid na mga bituin.
Sa China, ang mga asters ay sumisimbolo sa kagandahan, katumpakan, kagandahan, kagandahan at kahinhinan.
Para sa mga Hungarian, ang bulaklak na ito ay nauugnay sa taglagas, kaya naman sa Hungary ang aster ay tinatawag na "autumn rose". Noong sinaunang panahon, ang mga tao ay naniniwala na kung ang ilang mga dahon ng aster ay itinapon sa apoy, ang usok mula sa apoy ay maaaring magtaboy ng mga ahas.
Ang Astra ay itinuturing na isang regalo sa tao mula sa mga diyos - isang butil ng isang malayong bituin.


Mga kinakailangang materyales:
- album sheet (A4),
- gouache,
- isang baso ng tubig;
- isang simpleng lapis;
-mga brush na may iba't ibang laki;
- disposable na tinidor.

Pag-unlad.

1. Nagsisimula tayo sa pagbuo ng komposisyon. Gamit ang isang simpleng lapis paggawa ng sketch ng hinaharap na buhay pa rin. Gumuhit ng isang plorera (sa hugis ng isang baligtad na trapezoid)


2. Ovals ay ang aming hinaharap na mga bulaklak.


3. Gamit ang isang makapal na brush, punan ng kulay ang patayo at pahalang na ibabaw. Mas mainam na pumili ng mga light shade. Susubukan naming huwag magpinta sa hinaharap na plorera at mga bulaklak. Ngunit hindi ka dapat mag-iwan ng malinaw na mga balangkas ng plorera at mga bulaklak.


4. Nagsisimula kaming gumuhit ng halaman. Sinusubukan naming ilipat ang brush pataas mula sa tuktok na base ng plorera.


5. Magdagdag ng isa pang lilim ng berde. Maaari itong maging mas magaan o mas madilim (sa iyong paghuhusga)


6. Ngayon ay gumuhit tayo ng manipis na talim ng damo


7. Pinalamutian namin ang plorera sa mga light shade.


8. Maglagay ng isang patak ng lilac gouache sa gitna ng hinaharap na bulaklak. Dapat malaki ang patak.


9. Dagdagan pa natin ng ruby.


10. Siguro medyo pula.
Maaari mong pagsamahin ang anumang iba pang mga kulay ng pintura.
Isang daang shade at varieties
Ang mga masayang bulaklak na ito:
Rosas, pula
Ang pinaka maganda!


11. Ngayon kumuha ng tinidor at maingat na iunat ang pintura mula sa gitna hanggang sa mga gilid ng hinaharap na bulaklak.



12. Ito ang uri ng bulaklak na nakukuha mo.


13. Patuloy kaming gagawa ng iba pang mga bulaklak gamit ang parehong pamamaraan. Pagkatapos ay idagdag ang mga dilaw na sentro ng bulaklak.


14. Magdagdag pa ng mga halaman at iba't ibang sanga
Binabalangkas namin ang gawain




Malikhaing tagumpay at maaraw na kalooban!

    Paglalarawan:

    Mahaba, boring at hindi kawili-wiling basahin ang panimula, kaya diretso na ako sa punto. 1. Mga kasangkapan. Una sa lahat, kailangan natin ng sanggunian. Sa kasong ito, ito ay isang larawan na matatagpuan sa Internet. Maaari kang mag-pose mula sa kalikasan sa iyong sarili - mas kapaki-pakinabang ang pagguhit. Subukang maghanap ng reference kung saan ang pagpipinta (drapery, mansanas) at...

Mahaba, boring at hindi kawili-wiling basahin ang panimula, kaya diretso na ako sa punto.

1. Mga kasangkapan.
Una sa lahat kailangan natin sanggunian. Sa kasong ito, ito ay isang larawan na matatagpuan sa Internet. Maaari kang mag-pose mula sa kalikasan sa iyong sarili - mas kapaki-pakinabang ang pagguhit.
Subukang maghanap ng sanggunian kung saan maaaring gamitin ang parehong pagpipinta (drapery, mansanas) at masasarap na detalye (mga dahon). Ang ilang mga detalye, naiintindihan mo, ay hindi palaging mabuti, lalo na sa mga unang yugto ng pag-aaral - sa likod ng kanilang pagguhit ang larawan mismo ay nawala. Gusto mo ba ng makatotohanang pag-render? Kunin ang iyong camera at kumuha ng mga larawan. Ang aming gawain ay ipakita ang kalikasan (o sanggunian) tulad ng nakikita namin, at hindi tulad ng nakikita ng camera.

(ang ref ay may medyo kalat-kalat na hanay ng mga kulay, kaya nagpasya akong ilarawan ang pinakamalapit na mansanas bilang dilaw)

Gayundin, siyempre, kakailanganin natin ng iba't ibang mga kagamitan sa sining, tulad ng:
- watercolor (sa mga braces, sa mga tubo - alinman ang mas maginhawa para sa iyo);
- watercolor paper, inihanda para sa trabaho (iyon ay, nakaunat sa isang tablet), laki - mas malaki kaysa sa A3, kalidad - muli, sa iyong panlasa, wala kaming maraming pagpipilian sa lungsod, kaya wala akong mairerekomenda dito ;
- masking liquid (hindi ganap na kinakailangan sa kasong ito);
- easel (Personal kong kinasusuklaman ang pagpipinta sa isang mesa; mas sanay akong magtrabaho sa isang patayong eroplano);
- mga gamit sa opisina - mga brush (mas mabuti ang mga squirrel brush, No. 2, No. 3 at No. 4 para sa background), isang garapon ng tubig (na dapat baguhin nang madalas hangga't maaari), isang palette (kung anong uri ng palette ang gagamitin ay isang bagay ng iyong ugali), mga piraso ng papel para sa pagpapatunay, linisin ang isang basahan at isang ruler, isang panulat (kung gumagamit ka ng masking fluid).

2. Pencil sketch. Simula ng trabaho.
Ang araling ito ay makakatulong sa iyo sa pagbuo ng isang lapis na sketch ng isang still life: Linear-constructive na drawing ng isang still life.

Una, tinutukoy natin ang mga hangganan ng ating buhay pa: ang ibabang hangganan ay kung saan nakahiga ang dilaw na mansanas; itaas, kanan at kaliwa - kung saan ang mga dahon ay umaabot hangga't maaari. Gamit ang isang lapis (ruler, ngunit mas mahusay na sanayin ang iyong mata), maaari mong agad na matukoy mula sa larawan kung gaano kalaki ang parihaba na ito sa lapad kaysa sa taas. Sukatin ang mga distansya kung ihahambing sa ilang partikular na halaga.

Pagkatapos ay markahan ang mga lugar (mga bakas) kung saan ang bawat isa sa mga bagay ay nasa mesa - tantiyahin kung gaano ang layo ng baso mula sa pulang mansanas kaysa sa pulang mansanas mula sa dilaw. Pagkatapos, muli, gamit ang isang lapis at isang mata, tukuyin ang mga hangganan ng bawat bagay (dahil ang salamin ay isang simetriko na bagay, minarkahan din namin ang sentrong linya nito - eksakto sa gitna ng rektanggulo). Pinapayuhan ko kayong huwag gumamit ng ruler sa mga yugtong ito.

Binabalangkas namin ang mga pangunahing sanga ng palumpon ng taglagas, kung saan ang mga dahon ay gaganapin. Kung lumampas ka nang kaunti sa inilaan na hangganan, hindi ito nakakatakot. Ang pangunahing bagay ay kaunti.

Gumagawa kami ng isang mansanas. Sa unang pagkakataon sa aking buhay ay nagpasya akong subukan ang pagguhit; faceted; mga prutas. Ito ay lumiliko na kawili-wili, bagaman marami sa aking mga kaibigan (kabilang ang aking ama) ay hindi nagustuhan. Marahil ay hindi ko pa masasabi sa iyo ang algorithm para sa pagbuo ng mansanas sa ganitong paraan - kailangan mo lang maramdaman ang hugis nito, ang lahat ng mga umbok at mga dents. Pagkasyahin ang mansanas sa loob ng mga hangganan na binalangkas kanina. Tukuyin din ang lapad ng ilalim ng salamin (kahit na ang ilalim ay hindi talaga nakikita - sa pamamagitan ng mata) at simetriko na gumuhit ng dalawang hilig na linya - ang hinaharap na mga dingding ng sisidlan.

Ang pangalawang mansanas ay pareho:

Dito ko agad binalangkas ang isang tupi ng tela na bahagyang nakatakip sa ilalim ng prutas.

Suriin ang lokasyon ng lahat ng mga dahon at subukang huwag iguhit ang mga ito nang hiwalay, ngunit upang magkasya ang mga ito malaking larawan. Balangkasin ang iyong haka-haka na mga hangganan ng palumpon na ito. Siyempre, maraming bagay ang hindi tutugma sa sanggunian, ngunit hindi ito mahalaga.

Sa yugtong ito, maaari mo nang burahin ang pangkalahatang mga hangganan ng buhay na buhay, na binalangkas namin sa simula pa lang.

Ang pinaka-oras na hakbang ay ang pagguhit ng mga dahon. Pag-aralan mo lamang ng mabuti ang sanggunian, ang kasaganaan ng mga sukat, hugis at hilig ng bawat dahon. Huwag masyadong mag-abala sa komposisyon - maayos na itong nakalagay sa larawan. Huwag mabitin sa isang sangay - iguhit ang buong palumpon nang sabay-sabay, una sa eskematiko, na may mga sketch, at sa paglaon, iguhit ang mga detalye. Ipinapayo ko sa iyo na simulan ang pagguhit ng isang dahon mula sa dalawang linya - ang pangunahing ugat, na tumatakbo sa buong haba ng dahon, at ang gitnang linya, na kahanay sa ugat, na nagpapakilala sa pinakamalawak na bahagi ng dahon. Ngunit dahil ang karamihan sa mga dahon ay nakahilig sa amin sa isang anggulo, ang dalawang linyang ito ay hindi magsalubong sa isang tamang anggulo.

Binabalangkas din namin ang mga buntot ng mga mansanas.

AT huling yugto sketch ng lapis - isang maliit na stylization. Isang insert lamang sa anyo ng isang tuwid na laso na may mga elemento ng pula at kayumangging dahon.

Gumamit ng pambura sa paghuhugas upang bahagyang gumaan ang mga sandali tulad ng mga gilid ng mga mansanas, halimbawa, o ang parehong inilarawan sa pangkinaugalian na insert, upang hindi ito makasakit sa mga mata at hindi lumabas nang malakas sa ilalim ng mga layer ng watercolor.

3. Magsimula tayo sa mga watercolor.

Una, "bumili" trabaho sa hinaharap V malinis na tubig- basain lang ng pantay ang buong ibabaw ng papel. Maipapayo na gawin ito para sa lahat gawa ng watercolor bago magsimula sa mga pintura: kapag gumuhit gamit ang isang lapis, ang papel ay natatakpan ng isang manipis na layer ng taba mula sa mga daliri, at kung minsan ay maaaring makagambala sa tubig at ang watercolor mismo ay nakakapit nang maayos sa ibabaw.

(Dalawang beses kong binasa ang trabaho - sa gabi, pagkatapos ng sketching, at sa umaga upang isulat ang background na basa; madali mong magagawa ito nang isang beses)

Para sa background, gumagamit kami LAMANG ng isang palette at LAMANG diluted watercolors upang maiwasan ang paglitaw ng mga maliliwanag na kulay na mga spot, na hindi maaaring hugasan o mapatay nang walang dumi. Hinahalo namin sa palette ang mga kulay na nakikita/gusto mong makita sa larawan. Halimbawa, nagpasya akong gawing hindi asul ang background, ngunit mas mala-bughaw, at iwanan ang basahan sa likod ng inilarawang insert na ganap na puti. Ang background ay hindi gumana para sa akin, ngunit sigurado akong mas mahusay ka.
Kinuha ko ang mga sumusunod na kulay - maasul na asul, kulay-abo na turkesa, orange (na may kaunting lilang idinagdag dito upang mabawasan ang ningning), mabigat na diluted na lemon, isang maliit na lila.
Nagsisimula kaming ipinta ang background gamit ang mga vertical stroke. Nakita ko ang mga fold doon na medyo abstract, lalo na kung isasaalang-alang na ang background ay dapat na minimally contrasting at liwanag (dahil ang mga dahon at mansanas ay madilim). Nagsusulat kami ng basa. Tiyaking hindi dumadaloy ang pintura kung saan hindi ito kailangan - I;let; ito ay nasa ilang dahon lamang. Kung napansin mong may namumuong patak sa ibaba at malapit nang gumulong pababa, mabilis na ibabad ang brush gamit ang basahan/bibig at kolektahin ang patak na ito nang hindi hinahawakan ang papel. Kung kailangan mong gumaan ang isang bagay - habang ito ay basa, maaari mo ring basain ang brush at tuyo ito upang mangolekta ng kahalumigmigan mula sa papel - ang pintura ay magpapagaan, ngunit hindi mo ito ganap na maalis.
Sa unang layer ng pintura, hindi ko inirerekomenda ang paggawa ng masyadong maraming pagkakaiba sa mga tono o pagbabad ng anuman. Ang unang layer ay isang uri ng lining sa ilalim ng pangunahing isa: nagbibigay ito ng direksyon sa kulay at hugis.


Sa kanan, nag-iwan ako ng punit-punit na mga gilid - isang ugali na hindi ganap na nagpinta. Ginagawa ang mga ito gamit ang isang semi-dry brush na may pintura, patagilid, sa isang tuyo o bahagyang mamasa-masa na ibabaw.

Ipaalala ko sa iyo: ang unang layer ay pininturahan ng napaka-diluted na pintura, at ito ay nagtatapos sa pagiging napakagaan.

(Hindi ko partikular na pinoproseso ang larawang ito sa Photoshop - hindi ko pinalaki ang kaibahan upang maging malinaw kung gaano kagaan ang background)

Pinatuyo namin ang pangalawang layer (hinihintay namin na matuyo ang una), at hindi namin pininturahan ang lahat ng una naming pininturahan. Dito nagdagdag ako ng mga anino at "natitiklop" sa kanan ng mga dahon, sa kanan ng baso nagsimula akong gumuhit ng isang fold (sa pamamagitan ng paraan, nagdaragdag kami ng mga crimson shade dito at doon - tulad ng magiging mga dahon - upang ang imahe ay magkakasuwato sa kulay, at ang palumpon ay hindi mukhang gupitin sa ibang pagkakataon), idinagdag ko ang anino mula sa mga mansanas at mula sa mga dahon sa kaliwa (sa kaliwa ng mansanas sa fold mayroon ding pulang kulay - pagkatapos Medyo "pinutol" ko ito - hinugasan ko ito ng tubig kapag tuyo). Sinimulan ko ring iguhit ang drapery sa ilalim ng mga mansanas - ito ay puti, na nangangahulugang ang mga reflexes ay napakalinaw na nakikita dito. Sa kasong ito, sadyang pinalaki ko ang mga reflex na ito, na nagdaragdag ng gayong mga pseudo-reflections mula sa mga mansanas upang ang basahan ay hindi masyadong namumukod-tangi para sa "kalinisan" nito.

Pagkatapos, sa ikatlong layer, nagdagdag ako ng anino sa tela mula sa pinakakanang dahon (ang malaki), pinalakas ang anino ng fold sa itaas nito, at pinatahimik ang lugar na naisip kong iwanan nang hindi pininturahan (kung saan ang mga punit na gilid) . Huwag maging tamad na lumayo paminsan-minsan, i-post ang iyong gawa at suriin ito. Ginagawa ko ito marahil pagkatapos ng bawat dalawa o tatlong stroke, lalo na sa background.

Pagkatapos ay nakakita ako ng isang epikong pagkabigo sa gawaing ito at naisip kong iwanan ito nang buo. Nakakatakot ba ang background? Gusto pa rin. Ngunit, sa esensya, halos walang papel ang background dito - kaya ito ang background. Bilang karagdagan, kailangan mong suriin ang trabaho na nakumpleto na, ngunit sa ngayon ito ay simula pa lamang.
Nagpasya akong umalis sa drapery sa ngayon at lumipat sa mga bagay at umalis sa kanilang sarili.

Tulad ng nasabi ko na, iniiwan ko ang background, dahil lagi akong magkakaroon ng oras upang mapabuti ito, ngunit sa anumang kaso ay hindi ako dapat magkalat ng anuman. Sa pangkalahatan, kung hindi mo gusto ang isang bagay sa iyong trabaho, iwanan ito, gumuhit ng iba pa, ngunit huwag subukang iwasto ito nang maraming beses sa isang hilera. Mawawala ang transparency at kalidad ng watercolor ng trabaho.

Medyo tungkol sa pagpaplano. Ang drapery ay ang background, ang baso na may mga dahon ay nasa gitna, at ang mga mansanas mismo ay nasa harapan. Paano maglipat ng mga plano? Maraming paraan.
Ang isa sa mga ito ay mga layer ng watercolor paint. Ang mas kaunting mga layer, mas malayo ang bagay. Upang bawasan ang bilang ng mga layer, kailangan mong agad na magpinta na may higit o mas kaunting puro pintura, sinusubukang ihatid ang lahat ng mga kulay, hugis, at tono ng bagay sa unang pagkakataon. Upang magdagdag ng higit pang mga layer, gumagamit kami ng mabigat na diluted na pintura, na nakakakuha ng liwanag at saturation ng kulay sa pamamagitan ng paglalapat ng mga layer na ito.
Ang isa pa ay ang kaibahan at detalye. Tingnan ang natapos na bersyon ng gawaing ito. Pansinin kung gaano kaliit ang detalye ng drapery, lalo na sa likod ng mga dahon at sa kaliwa. Literal na isang coat ng pintura, at halos walang contrast. Ngayon lumipat sa mga dahon. Mayroon bang anumang mga detalye? Ang daming. Mga layer? Tatlo o apat para sa pinakamalapit na dahon, at dalawa o tatlo para sa malayo sa kaliwa at ibaba. Ang downside lang ay masyadong magaan ang mga ugat, na dapat ay mas pinababa pa. Ang mga mansanas mismo ay napakakuripot sa detalye (hindi ko maiparating ang may batik-batik na texture ng kanilang balat sa watercolor, iyon ay sigurado), ngunit ang kanilang segmentation, kalinawan at malakas na kaibahan (lalo na sa dilaw na mansanas - isang puting reflex, isang napakadilim. anino) ilipat sila pasulong.
At isa pang bagay ay kulay. Tandaan na ang pula ay naglalapit sa mga bagay at ang asul ay nagpapalayo ng mga bagay. Iyon ang dahilan kung bakit nagustuhan ko ang larawang ito - alam ko na ang larawan ay magiging napakalaki dahil sa katotohanan na ang drapery ay asul at ang mga pangunahing bagay ay pula. Ngunit gayon pa man, pininturahan ko ang mga dahon, madalas na nagdaragdag ng asul upang hindi sila mapunta sa harapan.

Sisimulan ko sa baso. Dito, nagustuhan ko rin ang mga highlight sa kanan sa larawan, at ang paraan na nakikita ang mga dahon sa pamamagitan ng salamin. Ito ang susubukan naming iparating. Upang magsimula, punan ang baso ng tubig (maganda ang tunog, kung mayroon man, ang ibig kong sabihin - binabasa namin ang ibabaw ng papel sa loob ng mga hangganan ng salamin) at gumuhit ng isang kulay na lining, na nag-iiwan ng halos puting mga lugar sa kanan para sa masking liquid , sa kaliwa - isang asul na reflex mula sa tela, at sa ibaba, mas malapit sa mansanas, bumababa din ang saturation ng kulay at tono - upang biswal na distansya ang salamin.
Ginagamit namin ang asul, kaliwa mula sa drapery, orangish-brown na kulay na "Mars Brown"; para sa madilim na lilim, isang hindi maaaring palitan na pinaghalong purple na may orange, isang maliit na pulang-pula at orange lamang.

Isinasaalang-alang din namin ang pattern sa salamin. Totoo, hindi ko sinasadyang yumuko ito sa kabilang direksyon, ngunit wala pang nakapansin sa maliit na bagay na ito

Inilapat namin ang masking liquid - sa kanan, kung saan ang mga highlight ay - generously, kaunti sa larawan, lamang ng kaunti sa kaliwa at sa itaas, kasama ang gilid ng salamin. PANSIN; Naghihintay kami hanggang sa ganap na matuyo ang papel bago gamitin ang masking dito - kung hindi ay mapupuksa ang pelikula kasama ng papel (maraming tao ang may ganitong problema, kasama ako).

Mas mainam na lagyan ito ng bakal na panulat - kapag naisawsaw mo na ito, bahagyang i-tap ang panulat sa piraso ng papel (i-tap ito nang bahagya) upang maalis ang labis. Matapos matuyo ang likido sa panulat, napakadaling alisan ng balat gamit ang isang pelikula, hindi tulad ng isang brush. Bilang karagdagan, ang panulat ay maaaring gumuhit ng napakanipis at maayos na mga linya.

Sa mas maraming puspos na tono, nagdaragdag kami ng kaibahan at mga anino sa loob ng salamin, ngunit huwag kalimutang umalis sa ilang mga lugar (halimbawa, orange - kung saan ang dahon sa loob ng salamin ay tumama sa liwanag). Gayundin, sa kahabaan ng paraan, nagtrabaho ako ng kaunti sa puting tela sa ilalim ng mga mansanas - nagdagdag ng kulay sa kanan, tinatapos ang mga fold.

Maaaring alisin ang pelikula ng likido; kung saan ito ay masyadong magaan, madilim ito.

Mga dahon.
Isa-isa naming iginuhit ang mga ito Pangkalahatang prinsipyo: basain ng tubig -> kulayan ang lining sa basa -> lagyan ng mga ugat na may masking liquid -> dalawa o tatlong patong ng pagtatapos sa tuyo.
Ang pinakamahalagang bagay na dapat tandaan ay: kapag tinatapos mo na, hindi mo dapat baguhin ang karamihan sa kulay na nasa lining. Halimbawa, nagsimula kami sa malalaking dahon sa kanan (at ilang maliliit na dahon sa likod). Tulad ng nakikita mo, ang lining ay naglalaman ng mga kulay asul, dilaw, pulang-pula, at orange, maliban na walang berde. Una, huwag kalimutan ang tungkol sa kabuuang dami ng palumpon ng mga dahon - ang ilaw ay bumaba mula sa kanan at mula sa itaas, at mula sa harap, at hindi mula sa gilid - iyon ay, ang mga dahon (lalo na ang gitna) ay magiging magaan. at magkaiba sa kulay at tono. Pangalawa, kapag pininturahan mo ang pangalawang layer, hindi ka dapat gumamit ng orange o dilaw sa, sabihin nating, isang asul na lining - lumilikha ito ng dumi. Subukang pagandahin ang liwanag ng mga kulay, ayusin ito dito at doon. Ito ay watercolor - sa diskarteng ito, ang lahat, simula sa pinakaunang layer, ay makikita sa pamamagitan ng kasunod na mga layer. Pangatlo, huwag magmadali at huwag masyadong lutuin ang mga dahon. Mas mabuti kung hindi ito gagana, iwanan ito para sa ibang pagkakataon - palagi kang magkakaroon ng oras upang mapabuti ito. Pang-apat, sa kasunod na mga layer, mag-iwan ng mas maraming espasyo na "hindi pininturahan" sa layer na ito.

Basang lining:

Mga ugat sa maskara (hindi lahat ng ugat ay makikita sa lahat ng dahon):

Pangalawang layer (orange-dilaw sa dilaw na lining, asul sa asul):

Ikatlong layer - umalis sa mga lugar kung saan makikita ang pangalawa:

Sa ika-apat na layer, pinahusay namin ang ilang mga anino.

Pagkatapos ay maingat na alisin ang pelikula (sa sandaling matuyo ang pintura!). Nakikita natin na masyadong magaan ang mga ugat. Pagkatapos ay imu-mute ko sila sa ilang yugto.

Isa pang tip - ilapat lamang ang susunod na patong ng pintura kapag ang nauna ay ganap na tuyo, upang maiwasan ang dumi at dumi.

At kaya, pira-piraso, ginagawa namin ang buong palumpon. Mas tama na isulat ang lahat ng mga dahon nang sabay-sabay, ngunit wala pa ako sa antas na iyon - hindi makayanan ng aking mga ugat.
Nagdaragdag kami ng iba't ibang paraan: berde at asul na bulaklak, iba-iba ang tono ng bawat dahon.




Ngayon ay may mga dahon na mas malayo sa atin. Hindi kami gagamit ng masking fluid para sa mga ito. Ang mga ugat ay lumabas dahil sinubukan kong gawin ang lining at isang (maximum na dalawa) na layer, kung saan nilaktawan ko ang mga lugar "sa pamamagitan ng kamay".





Nagdagdag din ako ng anino mula sa kanang malalaking dahon sa tela, sa kanan ng tasa. Sa daan, patuloy akong nagtatrabaho sa background dito at doon kung saan hindi ito angkop sa akin.

Sa humigit-kumulang sa parehong paraan tulad ng mga dahon, gumuhit kami ng isang naka-istilong insert (nang walang masking).

Wala na talagang natitira.

Mga mansanas.
Magkakaroon ng maraming mga layer sa mga mansanas, lalo na ang mga dilaw. Huwag kang matakot. Gumamit lamang ng hindi gaanong puspos na mga kulay.
Magsisimula ako sa dilaw. Upang magsimula, tulad ng sa mga dahon, basain ang mansanas at iguhit ang lining.

At pagkatapos ako, piraso sa pamamagitan ng piraso, at ikaw, subukan upang ganap na magtrabaho sa mansanas na may pangalawa, pangatlo, ikaapat, ikalima at kahit na ikaanim na layer. Huwag sobra-sobra. Tandaan na gumagamit ka ng medyo manipis na mga pintura.
Upang ang prutas ay lumiwanag, kailangan mong isaalang-alang ang maraming mga reflexes at i-highlight (inilapat ko ito sa pinakadulo na may puting gouache).
Diagram ng kung saan, saan at anong kulay dapat ang mga reflexes:

Gayundin ang pulang mansanas. Ang huling mga layer, tulad ng sa mga dahon na ipininta namin nang walang maskara, subukang huwag takpan ang buong mansanas, ngunit iwanan ang layer na "sa ibaba" na nakikita dito at doon.

Mga tala para sa mga bata senior group

"Buhay pa rin ang taglagas"

Karagdagang guro edukasyon Rudometkina N.P.

Target: pukawin sa mga bata ang isang aktibong interes at emosyonal na tugon sa gawa ng sining, ang pagnanais na tumingin sa isang buhay na buhay, humanga sa kagandahan ng mga bagay, ang hindi pangkaraniwan ng kanilang hugis, kulay, kumbinasyon ng mga bagay.
Mga gawain:
Pang-edukasyon:
Patuloy na ipakilala sa mga bata ang genre ng fine art - still life.
Palakasin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa di-tradisyonal na mga uri sining (pagpinta gamit ang isang tubo, pagpi-print ng daliri, cotton swab, kahoy na sheet, mga selyo).
Patuloy na ipakilala ang mga bata sa mga paraan ng pagpapahayag sa artistikong aktibidad: kulay, materyal, komposisyon.

Pang-edukasyon:
Bumuo ng mga teknikal na kasanayan sa pagguhit, pagtatrabaho sa iba't ibang mga materyales at pamamaraan.

Bumuo ng malikhaing pag-iisip, aktibidad sa pagsasalita, mga kasanayan sa komunikasyon, atensyon, memorya.

Bumuo ng mahusay na mga kasanayan sa motor ng mga kamay, mga kalamnan sa bibig, at sanayin ang paghinga.

Pang-edukasyon:
Linangin ang isang mapagmalasakit na saloobin sa mga gamit sa bahay.

Pukawin ang pagnanais ng mga bata na mapanatili ang kagandahan ng mga bagay sa mga kuwadro na gawa.

Mga materyales para sa aralin: album sheet, watercolors, gouache, brushes, tubes, isang baso ng tubig, isang napkin, cotton swab, mga selyo, mga dahon ng puno.
Mga pagpaparami ng mga kuwadro na gawa ni I. Mashkov "Rose sa isang kristal na plorera"; I. Khrutsky "Mga Bulaklak at Prutas", "Buhay pa rin na may mga kabute"" P. Konchalovsky "Lilac", atbp.

Gawain sa bokabularyo: buhay pa, walang buhay na mga bagay, France, rowan, bungkos ng rowan, contrast ng kulay, komposisyon.

Mga lugar na pang-edukasyon: komunikasyon, kalusugan, katalusan, pagsasapanlipunan, pagbabasa kathang-isip, musika.

Pag-unlad ng aralin:

Guro:

“Araw-araw ay mas mabilis itong dumidilim,

Mamaya ay madaling araw.
Ang mga dahon ng tag-init ay nagiging dilaw,
Lumipad ang mga dilaw.

At isang bahid ng hamog
Nagbabanat ng tamad

Sa magagandang kagubatan

Malungkot pero maganda"

Tungkol sa anong oras ng taon ang tulang ito? (tula tungkol sa taglagas)
Maraming tula ang naisulat tungkol sa taglagas.
Ilan sa inyo ang nakakaalam ng mga tula tungkol sa taglagas? (Bibigkas ng mga tula ang mga bata).
D/i “Kahanga-hangang bag”

Ang taglagas ay nagdadala sa amin ng maraming regalo, at ang mga regalong ito ay nakatago sa aking napakagandang bag. Gusto mong malaman kung ano ang nakatago doon? Ngunit kailangan mo munang hulaan sa pamamagitan ng pagpindot kung anong uri ng bagay ito, sabihin kung anong hugis ito,
kulay, at pagkatapos ay kunin ito sa bag.

Guys, sabihin mo sa akin, ano ang pangalan ng larawan kung saan inilalarawan ng artist ang lahat ng mga bagay na ito? (ang painting na ito ay tinatawag na still life)

At narito ang tula na nabuo ng artista tungkol sa buhay na buhay:

"Kung nakikita mo sa picture

Tasa ng kape sa mesa

O inuming prutas sa isang malaking decanter,

O isang rosas sa kristal,

O isang tansong plorera,

O isang peras, o isang cake,

O lahat ng mga item nang sabay-sabay -

Alamin na ito ay isang buhay na buhay"

Ano ang kahulugan ng salitang ito? (mga bagay na walang buhay)

Tingnan natin ang mga gawa ng mga artista na nagpinta ng mga still life. Anong meron sa kanila?

Ano sa palagay mo ang gustong sabihin sa amin ng artist sa larawang ito? (itinuro ng guro gamit ang isang pointer sa ang gustong larawan) Anong mood ang nakukuha mo kapag tiningnan mo ang larawang ito? Anong mga kulay ang ginamit ng artista? (maliwanag, mainit, malamig)

Bakit gustong ipinta ng pintor ang mga bagay na ito? (Ipininta ng pintor ang mga bagay na ito dahil gusto niyang ipakita kung ano ang inani ng masaganang ani ng mga tao.)

Ikaw at ako ay nakakita ng iba't ibang still lifes. Inilalarawan nila ang mga bulaklak at prutas, gulay, mushroom, pinggan, atbp. Sa buhay, kung minsan hindi mo napapansin ang kagandahan ng mga bagay, at ang mga artista ay napaka-matulungin na mga tao. Bawat bagay sa larawan ay tila sinasabi kung gaano ito kaganda. Kakainin ng mga tao ang mga piniling prutas at berry, ngunit ang mga iginuhit ng artista ay mabubuhay magpakailanman.

D/laro "Hulaan ang bagay"
Iminumungkahi kong pumunta ka sa mesang ito at maingat na tingnan ang mga card na nakalagay dito. Kumuha ng isang card sa isang pagkakataon na may isang bagay na maaaring ilarawan sa isang still life. (Namumulot ang mga bata ng mga card na may mga bulaklak, gulay, prutas.)

Bakit hindi sila nagpakita ng card na may mga larawan ng mga ibon, tao, o puno? (Kung mayroong isang tao sa larawan, ito ay isang portrait, kung ang isang puno ay isang landscape.)

Ryabinka (edukasyong pisikal)

May isang puno ng rowan sa burol,

Pinapanatiling tuwid at pantay ang iyong likod. (Nag-stretching - nakataas ang braso.)

Hindi madali para sa kanya ang mabuhay sa mundo -

Umiikot ang hangin, umiikot ang hangin. (Iikot ang iyong katawan sa kanan at kaliwa.)

Ngunit ang abo ng bundok ay yumuko lamang,

Hindi siya malungkot - tumatawa siya. (Tumiling sa gilid.)

Ang malayang hangin ay umiihip nang marahas

Para sa isang batang abo ng bundok. (Iwagayway ng mga bata ang kanilang mga kamay, ginagaya ang hangin.)

Praktikal na trabaho.

Iminumungkahi kong umupo ka sa mga mesa.
Sa mga talahanayan: mga sheet ng album, mga watercolor, gouache, mga brush, mga tubo, isang baso ng tubig, isang napkin, mga cotton swab, mga selyo, mga dahon ng puno.
Pagsasanay: gumuhit ng isang taglagas na buhay pa rin sa isang plorera.

Ang pamamaraan para sa pagsasagawa ng still life:
1. Tint ang album sheet gamit ang wax crayons, gamit ang cool-colored crayons.
2. Iguhit ang balangkas ng plorera.
3.
Isawsaw ang brush sa diluted na pintura (tinta) at gumuhit ng dalawang sanga sa plorera.

4. Kumuha kami ng isang tubo at hinipan ito sa pintura, nakakakuha ng mga sanga sa iba't ibang direksyon. (Upang ang mga sanga ay nasa iba't ibang direksyon, kailangan mong paikutin ang sheet ng papel)

5. Habang natutuyo ang aming mga sanga, kakailanganin naming palamutihan ang mga plorera mga pintura ng watercolor o mga krayola ng waks.

D/laro "Gumawa ng still life"
Tumingin sa mga mesa. Dito makikita mo ang iba't ibang mga bagay. alin? (Naglilista ang mga bata ng mga prutas, gulay, plorera, plato, bulaklak).

3 tao ang gumagawa ng still life ng mga prutas, 3 tao ang gumagawa ng still life ng mga gulay.

Papalayo sa mesa, hinahangaan nila ang kanilang trabaho. Pinag-uusapan nila ang tungkol sa kanilang buhay pa at gumawa ng isang pangalan para dito.

6. Natuyo na ang mga sanga. Ngayon kailangan naming gumuhit ng mga dahon ng taglagas o berry. Iguguhit namin ang mga ito gamit ang paraan ng pag-print: pag-print gamit ang isang daliri, na may cotton swab, pamumulaklak ng pintura gamit ang isang tubo, na may isang selyo - ang iyong pinili. (Tinitingnan namin ang mga guhit na ginawa iba't ibang paraan pag-imprenta)

Ang mga bata ay patuloy na nagtatrabaho.

Sa pagtatapos ng aralin, ang mga bata ay bumuo ng isang pangalan para sa kanilang buhay na buhay, sabihin kung ano ang kanilang iginuhit at bakit.

Nagbibigay kami ng mga gawa sa mga magulang.

 


Basahin:



Hades ang dami kong masasabi sayo history

Hades ang dami kong masasabi sayo history

Inilalarawan ng mitolohiyang Griyego ang kaharian ng mga patay bilang isang napakadilim na lugar. Paano naging pinakamataas na pinuno ng kaharian ang diyos ng underworld na si Hades...

Hindi nakita ang paraan ng object para sa pinakamalapit na panahon ng buwis

Hindi nakita ang paraan ng object para sa pinakamalapit na panahon ng buwis

Alam ng lahat na ang anumang software ay maaaring magbigay ng iba't ibang mga glitches paminsan-minsan o, sa madaling salita, hindi gumagana ng maayos....

Impormasyon sa accounting Pag-upload ng VAT mula 1s 8

Impormasyon sa accounting Pag-upload ng VAT mula 1s 8

2016-12-08T13:45:26+00:00 Sa artikulong ito nagbubukas ako ng serye ng mga aralin sa pagtatrabaho sa VAT sa 1C: Accounting 8.3 (rebisyon 3.0). Titingnan natin ang mga simpleng halimbawa...

Suriin ang z ulat. Mga operasyon na may cash register. Mga inobasyon na nauugnay sa pagpapatupad ng mga online cash register

Suriin ang z ulat.  Mga operasyon na may cash register.  Mga inobasyon na nauugnay sa pagpapatupad ng mga online cash register

Mga dokumento ng pera Ang pamamaraan para sa pagsasagawa ng mga transaksyong cash sa Russian Federation ay itinatag ng Mga Tagubilin ng Bank of Russia na may petsang Marso 11, 2014 No. 3210-U. Ayon sa dokumentong ito...

feed-image RSS