bahay - Bagay sa pamilya
Klase sa gitnang pangkat na nagbabasa ng telepono. Ang mga komprehensibong klase sa pagbuo ng pagsasalita batay sa mga engkanto ng manunulat ng mga bata na si K.I. Chukovsky (para sa mga bata ng gitnang grupo). Pagbati na laro "Ang aming mga matalinong ulo"

Mga Detalye Panitikan

Mga layunin ng programa: Upang pagsamahin ang pamilyar at kaalaman ng mga bata sa mga gawa ni Korney Ivanovich Chukovsky.

Bumuo ng interes sa kanyang mga engkanto ni Chukovsky gamit ang naa-access na paraan: masining na pagbasa, kompetisyon, role-playing, pagsasadula ng fairy tale na The Stolen Sun, paggamit ng musika. Paggamit ng musika.

Bumuo ng malikhaing imahinasyon, lumahok sa mga sitwasyong "fairy-tale" na iminungkahi ng guro. Upang linangin ang pagmamahal at interes sa gawain ng mananalaysay na si Chukovsky.

I. Paghahanda para sa pagbabasa ng mga fairy tale:

  • ipis
  • Manlalakbay
  • Moidodyr
  • Lumipad Tsokotukha
  • Ninakaw na araw
  • Fedoreno kalungkutan
  • Himala - Puno
  • Aibolit
  • Telepono
  • Barmaley

II. Pagsasadula ng fairy tale na "The Stolen Sun"

III. Paghahanda ng mga katangian:

Mga larawan, guhit, larawan ni Korney Ivanovich Chukovsky, mga aklat ni Chukovsky, mga guhit ng mga bata at magulang sa tema ng mga engkanto ni Chukovsky.

IV. Paghahanda ng "gawain" suit.

Pag-unlad ng aralin:

(Ang bulwagan ay pinalamutian: isang larawan ng Chukovsky, isang istante na may mga libro, isang istante na may mga guhit, "Africa" ​​sa harapan)

Vostagapagpakain: binasa ang tula ni V. Berestov na "Fairy Tale" (kay K. Chukovsky)

Hindi nakakagulat na ang mga bata ay mahilig sa fairy tale.
Kung tutuusin, maganda ang fairy tale doon
Na may happy ending dito
Ang kaluluwa ay mayroon nang presentiment
At para sa anumang pagsubok
Sumasang-ayon ang mga matapang na puso
Naghihintay nang walang pasensya
Magkaroon ng isang masayang pagtatapos.

Mga mahal na lalaki, ngayon ay iniimbitahan ko kayo sa fairyland ng isang manunulat na mahilig sa mga bata at fairy tale. Mahal din niya ang lahat ng uri ng mga hayop, malaki at maliit, mabait at hindi gaanong mabait, kaya nagsulat siya ng mga fairy tale para sa maliliit na bata.
At ang mga fairy tales na ito ay tungkol sa mga hayop (excerpts from poems about animals are read out) At ito ang pinagkaiba ng mga fairy tale na ito, lahat sila ay may napakagandang wakas. Nahulaan mo na ba kung sinong storyteller ang tinutukoy ko?

Mga bata: Oo! Ito ay si Korney Iv Chukovsky.

Tagapagturo: Ngunit upang makarating sa napakagandang bansang ito, kailangan nating ipikit ang ating mga mata at sabihin ang mga mahiwagang salita: "Ap - ap, shari - var, shari - vari, ap - ap"

Ngunit tandaan lamang - hindi mo mabubuksan ang iyong mga mata hangga't hindi natin sinasabi ang lahat ng mga salita hanggang sa wakas, kung hindi, maaaring mangyari ang isang bagay na hindi na mababawi - hindi tayo mapupunta sa isang fairy-tale na lupain, ngunit sa Africa, ang mismong isa na sina Tanechka at Napunta si Vanechka sa...... Handa, pagkatapos ay nagsimula na kami....( Lahat ng mga bata, kasama ang guro, pumunta sa likod ng screen ng "Africa", at dalawang bata ang nananatili sa harap)

Polina at Dima: Ano ang hindi namin nakita doon fairyland, Dima? Halika, tumakas tayo sa Africa!
Tayo na! Isa - dalawa - buksan mo ang iyong mga mata!
(musikal na epekto at narinig ang boses ni Barmaley at siya mismo ang lumilitaw)

Barmaley:"Uhaw ako sa dugo
Ako ay walang awa
Ako ang masamang magnanakaw na si Barmaley!
At hindi ko kailangan
Walang marmelada
Walang tsokolate
Ngunit ang mga maliliit lamang
(Oo, napakaliit) mga bata!
Karabas! Karabas!
Kakain ako ng tanghalian ngayon!"
(Hinawakan sa kamay sina Polina at Dima at ikinulong sila sa kubo)

(Nasa harapan muli ang guro at mga bata)

Tagapagturo: Well, narito tayo sa fairy-tale na kaharian ni Korney Ivanovich Chukovsky. Lahat ay nasa lugar?

Tagapagturo: Teka, teka, Barmaley, hindi ba tayo pumapayag na palayain mo sila? Tutal, napakabata pa nitong mga bata!

Barmaley: Eh di sige. Sumasang-ayon ako na palayain sila kung paglalaruan mo ako at lutasin ang lahat ng aking mga bugtong. Mayroong 7 bugtong, inilalagay ang mga ito sa mga sobre sa buong Africa, kailangan mong hanapin ang mga ito at lutasin ang mga ito. Sumasang-ayon ka ba?

Tagapagturo:(kumunsulta sa mga bata at sumang-ayon)
Naglalakad sila sa "Africa" ​​at "nakahanap" ng 1 sobre.

Unang gawain: Hanapin ang mga bagay na kailangan ni Moidodyr at ilagay ang mga ito sa basket.
Iba't ibang bagay ang inilatag sa 2 mesa: sabon, notebook, toothbrush, tuwalya, suklay, ruler, kahon ng posporo, atbp. (2 bata ang kumpletuhin ang gawain)
(Larawan ni Moidodyr, 2 basket sa ilalim nito)

Gawain 2:“Sino ang makakaalala kung anong salitang inuulit ni Aibolit sa pagpunta sa Africa?

(At isang salita lang ang inuulit ni Aibolit: Limpopo, Limpopo, Limpopo)

Gawain 3: Nakahanap sila ng isang "itim na kahon" at isang sobre na may isang gawain: Sa kahon ay ang paboritong treat ng mga buwaya mula sa fairy tale na "Telepono"
Ano ito? (Galosh).

Pagkatapos ng bawat tamang sagot ay may musical effect.

Gawain 4:"Matamis na mesa"

May mga rosette na may mga kendi, jam, asukal, pretzel dito, at isang samovar sa gitna.
Ano ang ginawa ng Cluttering Fly sa butterfly?
(Sasagot ang mga bata, at dalawang bata (fly at butterfly) ang palabas

"Ang butterfly ay isang kagandahan,
Kumain ng jam!
O hindi mo gusto ito
Ang treat natin?

Gawain 5:"Alamin ang isang fairy tale mula sa isang sipi"

1. “At sa likod nila ay may mga platito, platito -
Nagmamadali sila sa kalye
Ding-la-la! Ding-la-la!
Sa salamin - ding! - nakasalubong
At ang baso - ding! - break na sila!
(Fedorino kalungkutan)

2. "Natatakot ang mga lobo
Kinain nila ang isa't isa.
Kawawang buwaya
Nilunok ang palaka.
At ang elepante, nanginginig ang lahat,
Kaya umupo siya sa hedgehog" (Ipis)

Gawain 6:"Basahin ito sa pamamagitan ng puso"

Ang mga bata, kung ninanais, magbasa ng mga tula o sipi mula sa mga fairy tale ni K.I. Chukovsky.

Gawain 7:"Relive the Fairy Tale", "Stolen Sun"

Ang mga "Portraits" ng mga kalahok sa fairy tale na "The Stolen Sun" ay inilatag sa dalawang mesa.
Sa 1st table: araw, magpie, sparrow, ram, Aibolit.
Sa 2nd table: ram crocodile bear hare Barmaley.
2 bata ang pumili ng mga larawan para sa isang fairy tale
At nagdrama sila ng isang fairy tale. (manood ng Antipina" Mga pista opisyal sa musika V kindergarten» pahina 62_63.

Sa konklusyon - isang maikling pangkalahatang sayaw.
Tumutugtog ang musika. Inakay ni Barmaley, na naging mas mabait, sina Polina at Dima sa mga bata.

Barmaley: Napakabait at, higit sa lahat, matalino itong maliliit na bata!
Ano ang ginawa mo sa akin?
Ako ay naging, oo, oo, oo - mas mabait!
Narito ang iyong Polina at Dima, at isa ring bago, ganap na kahanga-hangang aklat ni K.I. Chukovsky bilang isang alaala para sa iyo. At sa memorya ng paglalakbay sa Africa - ang pinaka masarap na saging ng Africa, na sariwang kinuha mula sa puno ng palma.
(Tinatrato ang mga bata ng saging)
Nagpaalam sa kanya ang mga bata at bumalik sa grupo.

Pag-unlad ni Nadezhda Gussamova-Mokhova.

Paksa: Pagbasa ng fairy tale na "Telepono" sa mga bata.
Bolimi: Seksyon: fiction.
Maksaty: Layunin: magbasa nang nagpapahayag, upang mahalin ng mga bata ang engkanto, "gustong laruin ito": upang matulungan silang maalala ang mga diyalogo ng may-akda sa isang elepante, isang buwaya, mga kuneho, mga unggoy, mga tagak.
Paunang gawain: 2-3 araw bago ang aralin, maaari mong ipakita sa mga bata ang mga guhit para sa isang fairy tale (mas mabuti V. Konashevich): pangalanan at tulungan silang matandaan ang mga hayop na lumilitaw sa trabaho. Sabihin sa kanya na si Maidodyr ay may telepono sa kanyang apartment at lahat ng mga hayop ay tumatawag sa kanya, humihingi ng tulong.

Naaalala ng mga bata ang kanta sa telepono:
Ding-di-tamad, Ding-di-tamad!
Ding-dee-lazy, Tatawag man ang selyo, o ang usa!
Sozdik zhumys: Trabaho sa bokabularyo: Telepono, elepante, liyebre, oso, buwaya.
Bilingual component: Bilingual component: telephone-telephone, elephant-pil, hare-koyan, bear-ay, crocodile-kaltyrauyn.
Kagamitan at materyales: Magic book, mga larawan, telepono.
Pag-unlad ng aralin: Ang guro ay nagpapakita sa mga bata ng isang magic book o 1-2 mga larawan mula dito at hinihiling sa kanila na tandaan ang pangalan. Nagbabasa ng fairy tale.
"Ito ay lubhang magandang kwento. Parehong bata at matatanda ay gustong makinig sa kanya. “Natutuwa ako na nagustuhan mo rin ang “Telepono” ni Lolo Korney, sabi ng guro. -Sino ang may telepono sa kanilang apartment na tumunog buong araw? (“Sa Moidodyr”) Kaya tumawag ulit siya. Naririnig mo ba? Ding-di-tamad, ding-di-tamad.” (Tumutulong ang mga bata na gayahin ang kampana).
Kinuha ng guro ang laruang telepono at sinipi ang diyalogo ng may-akda sa elepante: -Sino ang nagsasalita?
-Elepante.
-Saan?
-Mula sa isang kamelyo.
-Ano'ng kailangan mo?
- Chocolate......
Paulit-ulit ang pakikipag-usap sa elepante. Sa pagkakataong ito, sinasagot ng mga bata ang mga tanong ng may-akda.
Minuto ng pisika: "Nabuhay ang mga anak ng oso sa sukal"
Ang mga cubs ay nanirahan sa sukal, ibinaling ang kanilang mga ulo.
Ganito, ganito, ibinaling namin ang aming mga ulo sa paligid (palingin namin ang aming mga ulo sa kanan at kaliwa).
Ang mga cubs ay naghahanap ng pulot at tumba-tumba ang puno nang magkasama.
Ganito, ganito, sabay nilang ibinato ang puno (tagilid ang katawan sa kanan at kaliwa).
At pumunta sila sa kampo at uminom ng tubig sa ilog.
Ganito, ganito, uminom kami ng tubig sa ilog (bending forward).
Sumayaw din sila at sabay na itinaas ang kanilang mga paa.
Ganito, ganito, itinaas nila ang mga paa sa itaas (salit-salit naming itinataas ang mga braso).
May latian sa daan! Paano natin ito tatawid?
Tumalon at tumalon! Tumalon at tumalon! Tumalon nang mas masaya, aking kaibigan (tumalon).
Muling tumunog ang telepono. “Ang buwaya ang tumawag,” ang paliwanag ng guro.” Maluha-luha siyang nagtanong: “Mahal kong mabuti, ....” (ginagaya ng mga bata ang tawag). Unang tumawag ang mga kuneho, pagkatapos ay ang mga unggoy at tagak.
Bilang konklusyon, binabasa muli ng guro ang fairy tale sa kabuuan nito.

Pagsusuri sa sarili sa fiction sa gitnang pangkat.
Tagapagturo: mini-center na "Buldirshin" Pufel Maria Ivanovna.
Ang aralin ay ginanap sa gitnang pangkat. May 6 na bata sa grupo. Ang pangkat ng kakayahan ay karaniwan, ang pagganap sa akademiko ay 100%, ang kalidad ay 60%, ang mga kakayahan sa pag-iisip ng mga bata ay naiiba ayon sa antas ng kanilang mga kakayahan.
Isinagawa ang aralin sa paksa. Pagbasa sa mga bata ng fairy tale na "Telepono" ni K. Chukovsky sa ika-1 kalahati ng taon. Pagkilala bagong paksa.
Alinsunod sa programa, napili ito ang paksang ito, sa panahon ng aralin ay naobserbahan ang mga sumusunod na gawain.
Pang-edukasyon: basahin ang nagpapahayag upang ang mga bata ay mahilig sa fairy tale at nais na
"laruin mo"
Pag-unlad: tulungan silang maalala ang mga diyalogo ng may-akda sa elepante,
may buwaya, liyebre, unggoy, tagak.
Pang-edukasyon: upang linangin ang isang mapagmalasakit na saloobin sa buhay na kalikasan.
Naniniwala ako na ang organisasyon ng mga aktibidad ng mga bata ay sapat sa mga layunin na itinakda, na isinasaalang-alang ang paghahanda at paghahanda ng mga bata.
Istraktura ng aralin:
1.Paunang gawain.
2.Surprise sandali.
3.Kagamitan at materyal.
Yugto ng pagpapatakbo:
Solusyon sa isang problema sa edukasyon: 2-4 na araw bago ang klase, maaari mong ipakita sa mga bata ang mga guhit para sa isang fairy tale (mas mabuti ang V. Konashevich). Pangalanan at tulungang alalahanin ang mga hayop na lumilitaw sa gawain. Sabihin sa kanya na si Moidodyr ay may telepono sa kanyang apartment at lahat ng mga hayop ay tumatawag sa kanya at humingi ng tulong. Naaalala ng mga bata ang kanta sa telepono:
Ding-di-tamad, Ding-di-tamad!
Ding-dee-lazy, Tatawag man ang selyo, o ang usa!
Sa panahon ng aralin ang mga sumusunod na alituntunin sa pagtuturo ay ipinatupad:
-ang prinsipyo ng pagtutuon ng pagsasanay sa mga kumplikadong solusyon at problema,
itinalaga sa aralin.
-ang prinsipyo ng accessibility.
-ang prinsipyong siyentipiko ay ipinahayag sa maingat na pagpili ng mga gawain para sa paksa.
-ang prinsipyo ng koneksyon sa pagitan ng teorya at kasanayan.
Ang proseso ng edukasyon sa buong aralin ay isinagawa sa ilalim
ang paggabay ng guro.
Sa panahon ng aralin ginamit namin: isang sorpresa sandali, isang laruang telepono,
warm-up (ginagaya ng mga bata ang isang kampana).
Ang aralin ay naaayon sa plano, ang mga gawain ay ipinatupad, ang aralin ay nakamit ang layunin nito.

Buod ng GCD sa pagbuo ng pagsasalita para sa mga bata gitnang pangkat

Paksa: " Pagbasa ng fairy tale ni K. I. Chukovsky "Telepono"

Target: Patuloy na ipakilala ang mga bata sa mga gawa ni K.I. Chukovsky (pagbabasa ng fairy tale na "Telepono").

Mga gawain:

Pang-edukasyon:

Turuan ang mga bata na makinig at sagutin ng tama ang mga tanong.

Palakasin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa mga akdang pampanitikan K. Chukovsky

Pang-edukasyon:

Bumuo ng koordinasyon ng mga paggalaw at ang kakayahang lumipat alinsunod sa teksto.

Bumuo ng pag-iisip, pagsasalita, imahinasyon, memorya.

Pang-edukasyon:

Linangin ang tiyaga at pakikipag-ugnayan sa pagitan ng mga bata.

Linangin ang pagmamahal sa fiction.

Magdala ng kagalakan mula sa pagkikita ng iyong mga mahal sa buhay mga tauhan sa engkanto

Mga materyales sa GCD:

Mga paglalarawan ng mga pabalat ng libro para sa mga gawa ni Korney Chukovsky, isang pakete na may mga takdang-aralin, materyal na demonstrasyon batay sa fairy tale ni K. Chukovsky "Telephone", isang larawan ng K. I. Chukovsky.

Panimulang gawain:

1. Pagbasa ng mga gawa ni K.I. Chukovsky.

2. Pagsusuri ng mga ilustrasyon para sa mga aklat na ito.

3. Eksibisyon ng mga aklat ni Chukovsky

GCD move

Panimulang pag-uusap:

Tagapagturo: Guys, may dumating na package para sa grupo namin sa kindergarten namin. Gusto mong makita kung ano ang nasa loob nito?(sagot ng mga bata...) Pagkatapos ay tingnan natin kung ano ang nasa loob? Oh, ano ito? (mga sagot ng mga bata...mga pabalat ng libro ito.)

Tingnan natin kung alin. (Inilabas ng guro ang mga pabalat ng mga aklat ni K.I. Chukovsky at inilagay ito sa pisara, pinangalanan ng mga bata ang mga pangalan ng mga aklat na ito)

Tagapagturo: Sino ang may-akda ng lahat ng mga aklat na ito?(Mga sagot ng mga bata)

Tagapagturo: Oo, ang may-akda na ito ay si Korney Ivanovich Chukovsky. (Ang guro ay nagpapakita ng larawan ni Chukovsky)

Tagapagturo: Alam mo ba ang kanyang mga fairy tales? Tingnan natin. Pagkatapos ay hulaan ang mga bugtong, hanapin ang mga pabalat para sa kanila at dalhin ang mga ito sa file ng aklat sa hinaharap.

1. Pinagalitan niya ang mga hindi hinuhugasan,

Ginagawa kang banlawan

Ang chimney sweep ay malinis, malinis,

Siya ay naghuhugas ng kanyang sarili nang malinis ("Moidodyr")

Siya ay isang mahusay na washbasin

pinuno ng Umyvalnikov

At ang kumander ng mga labahan. (Moidodyr)

2. Anong klaseng kaguluhan ito na tumakbo sa mga sulok?

Lahat ng plato, tasa, kutsara, kawali, sandok.

Ayaw nilang maging marumi, nakakatakot, nakakatakot.

Hindi sila mahal ni lola, binugbog lang niya at hindi nilalabhan.

Ngunit nang umalis ang mga pinggan

Masama ang pakiramdam ng lola na iyon:

Huwag uminom o magluto ng sopas ng repolyo,

Luha na lang ang natitira. ("kalungkutan ni Fedorino")

3. Lumakad siya sa buong field,

Nahanap niya ang pera.

Gumawa ako ng tsaa

Mga imbitadong bisita

Siya mismo ay nahulog sa web. ("Lumipad Tsokotukha")

4. Lumakad ang araw sa kalangitan at nakakita ng isang buwaya

Nilulon siya ng kontrabida at sinaktan ang lahat ng mga hayop:

At hares, at bear cubs at iba pang mga hayop sa kagubatan.

Inalis ng oso ang araw at pinarusahan ang buwaya.

Hulaan nang walang pahiwatig

Ang pamagat ng fairy tale na ito? ("Stolen Sun")

Anong klaseng magnanakaw ito?

Ninakaw mo ba ang pulang araw?

Oh, tatalunin siya ng oso,

Ito ay magiging masamang kasanayan sa hinaharap. (Buwaya)

5. "Biglang mula sa gateway -

Nakakatakot na higante

Pulang buhok at bigote na ipis." (Ipis)

6. Tinatrato niya ang mga daga at daga,

Mga buwaya, hares, fox.

Nagbabalot ng mga sugat

African monkey

At kahit sino ay magkukumpirma sa amin

Ito ang doktor... (Aibolit)

7. Ang mga kuting ay ngumyaw

"Pagod na kaming mag-meow!

Gusto namin, tulad ng mga biik,

Ungol!"

At sa likod nila ay ang mga duckling:

"Ayoko nang mag-quack!

Gusto namin, tulad ng maliliit na palaka,

Croak!" (pagkalito)

Tagapagturo: Ngayon magpahinga muna tayo.

Minuto ng pisikal na edukasyon(Ang mga bata ay nakatayo sa isang bilog)

Hindi mo kami kailangang tratuhin, magaling na Doktor Aibolit! (sunod-sunod na naglalakad ang mga bata sa isang bilog)

Ang aming mga tiyan ay hindi sumasakit tulad ng mga kawawang hippos! (hinahaplos ang tiyan)

Iunat namin ang aming mga kamay sa araw, at pagkatapos ay uupo kami sa damuhan (iunat namin ang aming mga braso pataas, squat down)

Lumilipad kami tulad ng mga agila - pumailanglang kami, tumingin kami sa lahat ng direksyon. (tumakbo ng pabilog, iwinagayway ang kanilang mga braso, tumingin sa paligid)

Nasaan ang bansang Africa? Baka kailangan nila ng tulong doon (huminto sila at tumingin sa binocular)

Kasama ang unggoy ay tatalon tayo na parang masayang nagri-ring ball. (pagtatalon)

Ang mga lalaki ay naglalakad sa kahabaan ng damuhan patungo sa kawawang mga sisiw ng ostrich. (lumakad ng pabilog, itinaas ang kanilang mga paa)

Tinulungan namin ang lahat, kami mismo ang naging matatag. (Tumigil at ipinakita ang kanilang mga kalamnan)

Tagapagturo: At ngayon babasahin kita ng isa pang fairy tale ni K. Chukovsky, "Telepono." (nagbabasa ng gawa)

Mga tanong pagkatapos basahin ang gawain:

Guys, nagustuhan niyo ba ang fairy tale?

Ano ang tawag dito?

Alin sa mga karakter ang pinakanagustuhan mo?

Bakit?

Aling hayop ang unang tumawag?

Ano ang hiniling ng elepante?

Ano ang hiniling ng mga unggoy?

Aling hayop ang humiling na magdala sa kanila ng mga patak?

Sino ang huli?

Ano ang hiniling ng mga rhinoceros?

Sa palagay mo, kailangan bang tulungan ang isang kaibigan kung siya ay nasa problema? ( mga sagot ng mga bata)

Sa palagay ko ang mga anak ng aming grupo ay hindi mag-iiwan ng isang kaibigan sa problema, dahil ang pagkakaibigan, kabaitan at tulong sa isa't isa ay ginagawang mas maliwanag at mas masaya ang aming buhay.

Pagninilay:

Sabihin mo sa akin, ano ang ginawa mo at ako ngayon?

Ano ang pinaka nagustuhan mo?

Anong bagong natutunan mo?


Mga Seksyon: Nagtatrabaho sa mga preschooler

Mga kinakailangang kagamitan: dibdib; lobo (na may mga laso ayon sa bilang ng mga bata); larawan ng K.I. Chukovsky; pagguhit ng Fedora; card na may mga larawan ng mga pinggan; mga kard na may mga ginupit na kagamitan; medikal (puting) amerikana; phonendoscope; Aibolit mask; bitamina (ascorbic acid, ayon sa bilang ng mga bata); telegrama para sa Aibolit; mga librong may fairy tales ni K.I. Chukovsky.

Target: patuloy na ipakilala sa mga bata ang mga gawa ng K.I. Chukovsky.

Mga gawain:

pagsasapanlipunan:

1) bumuo sa mga bata ng kakayahang makiramay at makiramay sa mga positibong karakter ng mga gawa ng sining;

2) batay sa mga guhit mula sa mga aklat ng mga bata, sabihin ang isang sipi mula sa pamilyar na mga fairy tale;

3) patuloy na magturo kung paano pag-uri-uriin ang mga bagay gamit ang mga salitang pangkalahatan.

Cognition:

1) bumuo ng mga lohikal at mathematical na kasanayan ng mga bata sa paghahanap ng isang bahagi ng isang kabuuan (laro "Assemble the dishes") at pag-aayos ng mga bilog sa isang tiyak na pagkakasunud-sunod ayon sa kulay;

2) linangin ang interes at pagmamahal sa fiction.

Komunikasyon:

1) bumuo ng mga kasanayan sa komunikasyon, matutong magtrabaho sa isang subgroup;

2) buhayin ang pagsasalita ng mga bata;

3) bumuo ng lohikal na pag-iisip at memorya.

Kalusugan: 1) gamit ang mga gawa ng fiction bilang isang halimbawa, itanim sa mga bata ang ugali ng pag-aalaga sa kanilang hitsura.

Pag-unlad ng aralin

Tagapagturo: Guys, gusto mo bang maglakbay? Ano ang gusto mong maglakbay ngayon?

(Ilista ng mga bata ang mga uri ng sasakyan na alam nila).

Educator: Pinangalanan mo ang napakaraming bagay na hindi ko alam kung anong uri ng transportasyon ang pipiliin. Tingnan mo, mayroon tayong "magic" na dibdib. Humingi tayo ng tulong sa kanya. Sa tingin mo ba tutulungan niya tayo? Mahal na dibdib, paano tayo pupunta sa ating paglalakbay?

(Binuksan ang dibdib, kung saan lumipad palabas ang isang "magic" na bola. Ang mga ribbon ay nakatali sa bola ayon sa bilang ng mga bata).

Educator: Guys, sa tingin mo saan tayo makakalipad ng balloon?

(Inaalok ng mga bata ang kanilang mga pagpipilian).

Tagapagturo: Ngayon ay gagawa tayo ng isang hindi pangkaraniwang paglalakbay - makikilala natin ang mga bayani ng mga engkanto ni Korney Chukovsky. At lilipad tayo sa isang bansang tinatawag na "Chuka", kung saan nakatira ang mga magagandang fairy tale na ito.

(Kinukuha ng mga bata ang mga laso mula sa bola gamit ang kanilang mga kamay.)

Tagapagturo: Kaya natagpuan namin ang aming sarili sa bansang "Chuka". Tingnan mo, sinalubong tayo mismo ni Korney Ivanovich (itinuro ang larawan ni K.I. Chukovsky). Ngayon gusto kong sabihin sa iyo ang tungkol kay Korney Ivanovich Chukovsky. Ang kanyang mga tula ay nagdudulot sa atin ng saya at saya. Hindi lamang ikaw, kundi pati na rin ang iyong mga ina at ama, at maging ang mga lolo't lola ay nagbabasa din ng kanyang mga engkanto na "Telepono", "Ipis", "Barmaley" at marami, marami pang iba sa pagkabata. Ang mga kamangha-manghang mga kuwento ay nakasulat sa anyong patula. Si Chukovsky ay naging makata at mananalaysay ng mga bata nang hindi sinasadya. At naging ganito. Isang araw ay nagkasakit ang kanyang maliit na anak at dinala siya ni Korney Ivanovich sa ospital sakay ng night train. Ang bata ay pabagu-bago, umuungol at umiiyak. Upang kahit papaano ay pasayahin siya, sinimulan ng kanyang ama na sabihin sa kanya ang isang fairy tale: "Noong unang panahon ay may isang Crocodile, lumakad siya sa mga lansangan..." Tumahimik ang bata at nagsimulang makinig. Kinabukasan ay tinanong niya ang kanyang ama na sabihin sa kanya ang kuwento kahapon. Naalala na pala niya ang lahat. Ganito naging manunulat si Chukovsky.

Alam mo ba ang mga fairy tale ni Chukovsky? Tingnan at sabihin sa akin kung tungkol saan ang fairy tale ng librong ito?

(Lalapit ang mga bata sa stand na may dalang mga guhit at libro).

Naaalala mo rin ba ang mga linya mula sa mga fairy tale?

(Tingnan ang halimbawa ng 3-4 na ilustrasyon)

Tagapagturo: Ngayon, laruin natin at alalahanin kung anong mga salita ang nagtatapos sa mga tula na ito:

Nagsasaya ang mga tao -
Ikakasal na ang langaw
Para sa dashing daring
Bata... (lamok). ("Lumipad Tsokotukha")

At hindi ko kailangan
Ni marmalade o tsokolate,
Ngunit ang mga maliliit lamang
Well, napakaliit... (mga bata). (“Barmaley”)

Bigla lamang, mula sa likod ng isang bush,
Dahil sa bughaw na kagubatan,
Mula sa malalayong larangan
Dumating... (maya). ("Ipis")

Ako ay para sa isang kandila, isang kandila para sa kalan,
Kukuha ako ng libro at tatakbo
At lumukso sa ilalim... (kama). (“Moidodyr”)

Matagal, matagal na buwaya
Napatay ang bughaw na dagat
Mga pie at pancake
At pinatuyo... (mushrooms). ("Pagkalito")

Ang araw ay naglalakad sa kalangitan
At tumakbo ito sa likod ng ulap,
Tumingin ang kuneho sa bintana -
Ito ay naging isang maliit na kuneho... (ito ay madilim). (“Stolen Sun”)

Sampung gabi Aibolit
Hindi kumakain, hindi umiinom at hindi natutulog.
Sampung gabing magkasunod
Tinatrato niya ang mga kapus-palad... (hayop). (“Aibolit”)

At sa likod niya ay may mga tinidor,
Mga baso at bote
Mga tasa at kutsara
Nagtatalon sila... (landas). ("Fedorino pighati")

Tagapagturo: Magaling, guys! At habang lumilipad tayo, makinig tayo sa isang sipi mula sa tula:

Ang salaan ay tumatakbo sa mga bukid,
At ang labangan sa parang,
May walis sa likod ng pala
Naglakad siya sa kahabaan ng kalye.

Sino ang nakahula kung saang fairy tale binasa ko ang sipi? ("Fedorino pighati"). Sino ang may akda nito? (Korney Chukovsky).

Guro (itinuro ang larawan ni Fedora): At narito si Fedora ay nakaupo.

1) Sino ang nakakaalala sa nangyari sa kanya? (tinakas ang mga pinggan sa kanya)

2) Bakit ka tumakas? (ay marumi)

3) Tingnan ang Fedora. Ano siya? (malinis, palpak, marumi)

4) Sino ang tinatawag nating madumi?

5) Bakit napakahalagang maghugas ng mukha at panatilihing malinis ang bahay at ang mga bagay dito?

6) Anong mga pagkaing iniwan ni Fedora? Pangalanan ito.

7) Ano ang kailangang gawin ni Fedora para maibalik sa kanya ang mga pinggan?

Tulungan natin si Fedora at hanapin ang mga pagkain. Pumunta tayo sa bintana at tingnan kung ang mga ulam ni Fedorina ay nakikita kahit saan.

Aralin sa pisikal na edukasyon: "At tumakbo sila sa kagubatan, tumakbo sa ibabaw ng mga tuod at hummock..."

Tagapagturo: At narito ang mga pinggan. Kolektahin natin ito at ibalik sa Fedora. (Kinakolekta ng mga bata ang mga card na may mga pinggan na nakasabit sa dingding at pinangalanan ang mga ito).

Tagapagturo: Magaling, guys! Ngunit dito kami ay may mga basag na pinggan. Makinig sa kung paano pinag-uusapan ito ni Chukovsky:

At sa likod nila ay may mga platito, platito,

Nagmamadali sila sa kalye -
Ting – bla – bla! Ting – bla – bla!
Sa salamin - ding! - nakasalubong
At ang baso - ding! - pahinga.

Laro: "Assemble the dishes" (cut pictures).

Tagapagturo: Ibinibigay ko sa iyo ang kalahati ng mga sirang pinggan, at kailangan mong hanapin ang kalahati sa mesa. (Kinuha ng mga bata ang ikalawang kalahati ng mga pinggan).

Educator: Natuwa si Fedora na natulungan namin siya. At ito ang kanyang sinabi:

“Oh, kayo, mga kaawa-awang ulila,
Akin na ang mga plantsa at kawali!
Umuwi nang hindi naghugas,
Huhugasan kita ng tubig na bukal.”

Educator: Well, tinulungan namin si Fedora. Mag-move on na tayo.

(Tunog ng musika. Lumabas si Doctor Aibolit mula sa likod ng screen na naka-maskara, naka-medical gown, na may phonendoscope).

Tagapagturo: Guys, sino ito? (mga sagot ng mga bata)

Sino ang makapagsasabi kung saang fairy tale napunta sa atin ang fairytale character? (“Aibolit”)

Bakit ang dami niyang hayop? Paano sa tingin mo?

Let us portray hippos who “...grabbed their tummies, their tummies hurt...”. Gaano kasakit ang kanilang naramdaman? (Palabas ng mga bata)

Si Doctor Aibolit ay nangangailangan ng tulong upang ayusin ang mga gamot; nahulog ang mga ito at nagkahalo. Tulungan ba natin? (Oo)

Laro: "Ayusin sa isang tiyak na pagkakasunud-sunod"

(Ang mga bata ay nakatayo sa mga mesa at naglalatag ng mga bilog at mga gamot na pula at ng kulay asul sa isang tiyak na pagkakasunud-sunod).

Aibolit: Salamat guys! Nakatulong ka sa akin. Narito ang ilang bitamina mula sa akin para mapanatiling malusog ka. (Mamigay ng ascorbic acid sa mga bata).

Educator: Doctor Aibolit, ano ang binabasa mo?

Aibolit: May dumating na telegrama na hinihintay daw nila ako sa Lim-po-po. Lumilipad na ako! (Pumunta sa likod ng screen).

Tagapagturo: Buweno, lumipad si Aibolit at natapos ang aming paglalakbay. Oras na para bumalik sa kindergarten. (Sums up).

Guys, saan na tayo ngayon?

Sino ang tinulungan natin ngayon? At kung paano?

Ang mga gawa ni Chukovsky ay nakakatawa, malikot, kamangha-mangha, kawili-wiling mga fairy tale sa taludtod na maaaring pakinggan nang marami, maraming beses.

Sa kathang-isip mga bata sa gitnang pangkat

Gawa sa

guro

Semina O.O.

2018, Sarov

Buod ng isang bukas na aralin sa familiarization sa fiction sa gitnang grupo

"Sa pamamagitan ng mga pahina ng mga engkanto ni K. I. Chukovsky"

Layunin: Paunlarin ang interes ng mga bata sa mga fairy tale ni K.I. Chukovsky.

Mga Gawain:

  1. Alalahanin kasama ng mga bata ang pangalan at nilalaman ng mga gawa ni K. I. Chukovsky, na nakilala namin nang mas maaga, gisingin sa mga bata ang kagalakan na makilala ang kanilang mga paboritong character na engkanto, at turuan silang maunawaan ang katatawanan ng kanyang mga gawa.
  2. Hikayatin kang alalahanin ang mga pangalan ng mga gawa batay sa mga sipi mula sa mga aklat at mga ilustrasyon.
  3. Pagyamanin ang pagnanais na lumahok sa mga sitwasyong "fairytale" na inaalok ng guro.
  4. Linangin ang interes sa mga engkanto ni Chukovsky, isang pakiramdam ng empatiya para sa mga karakter.
  5. Gawin ang mga bata na gustong gawin mabubuting gawa, tulungan ang iba.

Pag-activate at pagpapayaman ng diksyunaryo: manunulat, mabait, masayahin, nakakatawa, kawili-wili, respeto, pagmamahal, malinis, malinis, matapang, duwag, pulang buhok, nakakatakot, galit, bigote.

Panimulang gawain: Pagbabasa ng mga gawa ni K. I. Chukovsky - "Telepono", "Cockroach", "Fedorino's Mountain", "Moidodyr", "Confusion", "The Stolen Sun", "Aibolit"; disenyo ng isang book exhibition ng mga libro ni K. I. Chukovsky; memorization sipi mula sa mga gawa; panonood ng mga pelikula batay sa mga gawa ni K. I. Chukovsky.

Kagamitan: Book exhibition " mundo ng fairytale mga libro ni K. I. Chukovsky", larawan ng K. I. Chukovsky, mga guhit ng mga bata batay sa mga gawa ni K. I. Chukovsky, telepono, malaking libro - gawang bahay batay sa mga fairy tales ni K. I. Chukovsky, Puzzles "Moidodyr"; Kasuutan ng Fedora - headscarf, apron, tsinelas, sandok, bagel.

Pag-aayos ng musika: tawag sa telepono, kamangha-manghang musika.

Pag-unlad ng aralin:

Ang mga bata ay pumunta sa gitna ng grupo at tumayo sa kalahating bilog.

Magandang umaga mga bata! Tuwang-tuwa akong makita ang iyong mabait na mukha at nagniningning na mga mata! Ngayon ay kamustahin natin ang mga bisita at hilingin sa kanila ang parehong magandang umaga! (kumusta ang mga bata).

Ngayon sabay tayong ngumiti sa kanan. Ngumiti tayo sa kaliwa, ngumiti tayo sa ating mga bisita. At ngitian din kami ng mga bisita bilang ganti. Kahanga-hanga!

Pagganyak:

Mga mahal na lalaki, ngayon ay iniimbitahan kita sa lupain ng mga engkanto. Isang fairytale melody ang tumutunog.

1,2,3 lumingon at hanapin ang iyong sarili sa isang fairy tale.

Nandito na tayo sa "Land of Fairy Tales"

Pangunahing bahagi:

May telepono sa mesa.

Tumunog ang telepono:

Guys, may tumatawag sa atin.

Sinasagot ng mga bata at kanilang guro ang telepono.

Kinuha ng guro ang telepono.

Sino ang nagsasalita? Elepante.

saan? Mula sa isang kamelyo.

Ano'ng kailangan mo? tsokolate.

Guys, anong fairy tale ang tawag nila sa atin? ("Telepono").

Ano ang nangyari sa fairy tale na ito? (iba't ibang hayop na tinatawag, oso, baboy, gasela...).

Naaalala mo ba ang nangyari sa hippopotamus? (nahulog ang hippopotamus sa latian).

Paano ka makakatulong sa isang hippopotamus? (maaari kang tumawag ng crane; maaari mong itali ang isang lubid sa hippopotamus at bunutin ito)

Lumapit ang mga bata sa easel na may ilustrasyon ng fairy tale na "The Cockroach."

Guys, saang fairy tale galing ang bida na ito? ("Ipis")

Ano ang hitsura ng ipis? (galit, nakakatakot, pulang buhok, bigote, atbp.).

Ano ang nangyari sa fairy tale? (Ang malalaking hayop ay natakot sa ipis, at munting maya ay hindi natakot "nag-pecked a cockroach...").

Ano ang itinuturo ng fairy tale na ito? (maging matapang, hindi duwag).

Guys, sino sa tingin ninyo ang sumulat ng mga fairy tales na ito? (Korney Ivanovich Chukovsky).

Ang guro ay naglalagay ng larawan ng manunulat sa pisara.

Si Korney Ivanovich Chukovsky ay mahilig sa mga bata at mga engkanto. Mahilig din siya sa iba't ibang hayop, malaki at maliit, mabait at hindi gaanong mabait, at nagsulat siya ng mga fairy tale, siyempre, para sa maliliit na bata.

Gusto mo ba ang mga fairy tale ni Korney Chukovsky? Bakit? (mabait kasi, nakakatawa, interesting).

Mga tunog ng fairytale music.

Naririnig mo ba? May nangyari ba sa book corner natin? Halika at tingnan natin.

Ang isang guro na may mga bata ay lumalapit sa isang eksibisyon ng mga libro ni K. I. Chukovsky.

Guys, ano ang nagbago dito? (mayroon kaming bagong libro sa aming istante).

Ang aklat ay tinatawag na "The Book of Fairy Tales".

Guys, tingnan natin kung ano ang nasa loob nito.

Nagbukas ng libro ang mga bata at tumunog ang wind chimes.

Noong unang panahon ay may bagyo sa isang libro ng mga fairy tales, nagkaroon ng malakas na hangin at lahat ay halo-halong, at ngayon ang mga bayani ng fairy tales ay pinaghalo ang kanilang mga pahina, maaari ba nating tulungan silang malaman ito?

Ang guro ay nagpapakita sa mga bata ng isang ilustrasyon na naglalarawan ng isang "lamok na may flashlight."

Sa tingin mo saan nagmula ang page na ito, saang fairy tale? ("Lumipad Tsokotukha").

Paano mo nahulaan? (sa fairy tale na ito, isang lamok ang nagligtas ng langaw mula sa isang masamang gagamba).

Buksan natin ang isa pang pahina mula sa fairy tale na ito.

Nakahanap ang guro ng isang pahina na may larawan ng Langaw - Tsokotukha.

Tandaan natin ang mga linya mula sa fairy tale na ito:

"Lumipad, Lumipad - Tskotukha

Ginintuang tiyan.

Isang langaw ang lumakad sa bukid,

Nahanap ng langaw ang pera...

Nagpunta si Mucha sa palengke

At bumili ako ng samovar..."

Magaling boys.

Buksan natin ang susunod na fairy tale.

Ang guro ay nagpapakita sa mga bata ng isang ilustrasyon na naglalarawan kay Aibolit.

Sa tingin mo saang fairy tale galing ang page na ito? ("Dr. Aibolit").

Nawala lahat ng gamit ni Doktor Aibolit. Oh, oo, narito sila.

Sa canvas ng typesetting mayroong ilang mga larawan na may iba't ibang mga bagay.

Guys, tulungan mo akong pumili ng mga item na kailangan ni Aibolit.

Dalawang bata ang pumili ng mga larawan na may mga bagay na kailangan ni Aibolit.

Pinili ba nila ang tamang mga larawan?

Tandaan natin itong fairy tale:

“Magandang Doktor Aibolit!

Nakaupo siya sa ilalim ng puno.

Lumapit sa kanya para magpagamot

At ang baka at ang babaeng lobo,

At ang surot at ang uod,

At isang oso!"

Magaling. Tingnan natin muli ang libro.

Binuksan ng guro ang libro, at may isang blangkong pahina.

Guys, nawala na ang unan, kumot, at kumot sa page na ito.

Makinig dito.

“Tumakbo ang kumot.

Lumipad ang sheet

At ang unan ay parang palaka,

Tumalon palayo sa akin...

Guys, pero kailan bida tumakbo mula sa pahinang ito, ito ay gumuho sa mga palaisipan, iminumungkahi kong pagsamahin mo ito (ang mga bata ay nahahati sa dalawang koponan at mangolekta ng dalawang palaisipan).

Kinokolekta ng mga bata ang mga puzzle sa mesa. (nakukuha mo ang larawang "Moidodyr").

Magaling, natapos mo ang gawain.

Ang mga bata ay nakaupo sa mga upuan.

Guys, may bumisita sa amin.

Lumabas si Fedora na may dalang sandok at umiiyak:

- "Oh ay oh! Oh oh oh!

Umuwi!

Hoy mga hangal na plato,

Bakit ka tumatalon na parang squirrels?

Guys, kilala niyo ba kung sino ito? (Fedora Egorovna).

Hindi mo ba nakita na hindi naubos ang mga ulam ko dito? (nakita namin siyang tumakbo sa ibang page)

Bakit niya ako tinakasan? (marumi ang mga pinggan, binugbog sila ni Fedora at hindi na hinugasan).

Ano ang dapat kong gawin, ano ang dapat kong gawin, paano ko iikot ang mga pinggan? (kailangan mong alagaan ang mga pinggan, hugasan at huwag sirain).

Oh, salamat sa payo, narito ang mga bagel para sa tanghalian. Hindi ko gagawin, hindi ko sasaktan ang mga pinggan. I will, I will do the dishes and love and respect! Goodbye guys, tumakbo ako para maglinis ng pinggan.

Paalam, Fedora Egorovna.

huling bahagi.

Guys, naisara na natin ang huling pahina ng ating libro. Oras na para pumunta tayo sa kindergarten.

1,2,3. Lumingon ka at makikita mo ang iyong sarili sa kindergarten.

Nasiyahan ka ba sa aming paglalakbay sa pamamagitan ng mga fairy tale? (oo, nagustuhan ko ito).

Ano ang kawili-wili sa "Land of Fairy Tales"? (mga laro, palaisipan, mahiwagang "Aklat ng mga Fairy Tales").

Anong mga bayani ng mga engkanto ni Chukovsky ang dumating sa amin? (Ipis, Doktor Aibolit, "Lumipad - Tsokotukha", "Fedora Egorovna"...).

Kapag naghuhugas tayo ng kamay, iinom tayo ng tsaa kasama ang mga bagel ni Fedora Egorovna.

 


Basahin:



Social mortgage para sa mga batang espesyalista ng mga institusyong pangbadyet Nagbibigay sila ng isang mortgage sa mga manggagawa sa makina ng nayon

Social mortgage para sa mga batang espesyalista ng mga institusyong pangbadyet Nagbibigay sila ng isang mortgage sa mga manggagawa sa makina ng nayon

Ang mortgage lending ay nagpapahintulot sa maraming tao na bumili ng bahay nang hindi naghihintay ng mana. Pagkatapos ng lahat, sa panahon ng inflation, pagbili ng iyong sariling real estate...

Paano magluto ng sinigang na barley sa tubig?

Paano magluto ng sinigang na barley sa tubig?

Siguraduhing ayusin at banlawan ang barley bago lutuin, ngunit hindi na kailangang ibabad ito. Iling ang hugasan na cereal sa isang colander, ibuhos ito sa kawali at...

Mga yunit ng pagsukat ng mga pisikal na dami International System of Units SI

Mga yunit ng pagsukat ng mga pisikal na dami International System of Units SI

Sistema ng mga yunit ng pisikal na dami, isang modernong bersyon ng metric system. Ang SI ay ang pinakamalawak na ginagamit na sistema ng mga yunit sa mundo, bilang...

Ang kakanyahan at pangunahing mga prinsipyo ng daloy ng organisasyon ng produksyon ng konstruksiyon

Ang kakanyahan at pangunahing mga prinsipyo ng daloy ng organisasyon ng produksyon ng konstruksiyon

Ang organisasyon ng paggawa ng konstruksiyon ay nagsasangkot ng mga sumusunod na lugar ng aktibidad na pang-agham at pang-industriya: organisasyon ng konstruksiyon,...

feed-image RSS